7 ตอบกลับ

TapFluencer

เราท้องแรก 40 3 วีคค่ะ จริงๆอยากคลอดเองแต่ปากมดลูกไม่เปิด หมอสั่งผ่าเพราะน้ำคร่ำเริ่มน้อยค่ะ กลัวเด็กอันตราย

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกปากมดลูกไม่เปิดหมอเลยผ่าฉุกเฉิน 39+3

ท้องแรก บ้านนี้ผ่าตอน 38+5 ค่ะ น้องถีบถุงน้ำคร่ำแตกดังโป๊ะ น้ำคร่ำบึ้ม!!! ออกมาแทบหมดท้องเลย😅

38 วีคขึ้นไปค่ะแม่ เราผ่าตอน 38วีค 2 วัน

บ้านนี้ท้องแรกผ่าตอน 38 วีคค่ะ

ปกติคุณหมอจะให้ผ่าได้ตั้งแต่ 38W ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ หมอให้ไปนัดวันผ่าวันที่1นี้ค่ะ😊

ผ่าสัปดาห์หน้าค่ะ ครบ37วีค

Super Mum

บ้านนี้ผ่าตอน 40w พอดีค่ะ

โห้....นานมากค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกปวดท้องตอน39+3 ปากมดลูกไม่เปิดหมอเลยผ่าฉุกเฉิน