114 ตอบกลับ

ท้องแรก ปกติ​หน้าไม่ค่อยมีสิวอยุ่แล้ว ตอนนี้ท้องได้5เดือน​แล้ว ก็ยังไม่มีสิวเหมือน​เดิมขึ้นแค่เม็ด2เม็ด ปกติ ส่วนมากขึ้นตามหลัง แต่ดูผิวคล้ำขึ้น ไม่รุ้ได้ ญ/ช ตรวจ​แล้วแต่น้องนอนคว่ำเลยไม่เเน่ใจ มาลุ้นอีกทีสิ้นเดือน​นี้คะ

ไตรมาสแรกสิวเห่อหนักมาก(ปกติเป็นคนไม่มีสิวเลย ถ้าคนที่ไม่ได้เจอนานก็จะว่าสิวมีนิดเดียวแต่ส่วนตัวและคนรอบข้างบอกว่าสิวเห่อหนักจริงๆ)พอเข้าสู่ไตรมาส2 หน้าเริ่มดีขึ้น ไตรมาส3 หน้าใสเลยค่ะ ได้ลูกชายค่ะ

บ้านนี้สิวขึ้นเต็มหน้าและหลังเลยค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ผู้หญิง หรือผู้ชาย ลุ้นอยู่ค่ะ พรุ่งนี้ไปซาวด์ เดี๋ยวมาบอกอีกทีน่ะค่ะ แต่ท้องแรก และท้องสอง สิวไม่ขึ้นเลยค่ะ ผู้ชายทั้งคู่😊

จริงๆมันระบุเพศไม่ได้นะคะ น้องสาวเรา หน้าใสมาก ได้ลูกสาวค่ะ ส่วนพี่สาวเรา สิวเห่อมากตอนท้อง ได้ผู้ชายค่ะ ส่วนเราหน้าใสค่ะ แต่ยังไม่รู้เพศเลย รอลุ้นตอนซาวด์4เดือนจ้า

หน้าผ่องใสกว่าตอนไม่ท้อง ไม่มีสิวเลย ปกติก้อไม่มีสิวอยุ่แล้วค่ะ มีแต่คนทักว่าได้ลูกสาวแน่ๆแต่แม่ ได้ลูกชายสมใจค่า

1 เดือนแรก สิวขึ้น รอบๆปากและคางค่ะ มาพร้อมอาการแพ้ท้อง พอครบ3เดือน สิวหายหน้าใส แพ้ท้องก็หายไปด้วยค่ะ ได้ลูกชายค่ะ

เราผู้ชายเริ่มท้องแรกสิวขึ้นเยอะมาก พอเข้าเดือนที่ 4 เริ่มดีขึ้นมาหน่อย เดือนที่ 5 สิวหายเกือบหมดแล้วค่ะ

บ้านนี้ได้ลูกชาย สิวขึ้นตามกรอบหน้าตั้งแต่เดือนแรกถึงตอน 4 เดือนค่ะ หลังจากนั้นหน้าไม่มีสิวอีกเลยค่ะ

บ้านนี้ช่วง1-4เดือนมีสิวค่ะ ช่วง5เดือนขึ้นสิวที่น่าไม่มีค่ะแต่เหลือที่หน้ออกค่ะยังมีสิวอยู่เยอะด้วย

บ้านนี้ไม่มีอาการคนท้องแม้แต่อย่างเดียวเลยค่ะ หน้าใส ไม่มีสิว ได้ลูกชาย แต่หลายคนทักว่าลูกสาวแน่ๆ😂