8 ตอบกลับ

บ้านนี้งอแงตั้งแต่ 4 เดือนเหงือเริ่มแข็งมีสีขาว ๆ ขึ้น น้ำลายมากกว่าปกติ ชอบเอามือเอาของเข้าปาก แต่ฟันงอกจริงตอนใกล้ 6 เดือนค่ะ วิธีลดอาการงอแงก็ยางกัด ยางกัดที่มีน้ำข้างในแช่เย็นเอาให้กัด หรือเจลทาเหงือกเด็กก็ได้แม่

บ้านนี้ฟันน้องขึ้นตอน 4 เดือน 2 ซี่ล่าง ตอนนี้น้อง 6 เดือนเเล้วค่ะ ข้างบนกำลังจะขึ้น เหงือกบวม งอเเง หมั่นเขี้ยวตลอดเวลาเลย ทำปากกัดสั่นเอง เริ่มเห็นขาวๆเเล้วค่ะ สงสัยฟันบนใกล้จะโผล่เเล้ว

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะสองซี่ล่างขึ้นตอน4เดือนตอนนี้6เดือนน้ำลายไหลเยิ้มงอแงดูดปาก😅

มีคะเด็กบางคนฟันขึ้นเร็วนะคะ 4 เดือนกว่า 5เดือนก็ขึ้นแล้วคะ แล้วแต่ว่าแคลเซียมมากน้อยแค่ไหนคะลูกชาย4 เดือนกว่า5 เดือนก็มีฟันแล้วคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราพึ่ง3เดือนเองค่ะ งอแงหนักมาก ร้องไม่หยุด

Super Mum

4 เดือน บางคนฟันก็ขึ้นได้ค่ะ เอายางกัดแช่เย็นให้น้องกัดก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ 4 เดือน อาการเดียวกันเลยค่ะ แต่ยังไม่เห็นฟันค่ะ

ลูกสาวเรา4เดือนฟันล่างโพล่2ซี่ค่ะ

เป็นไปได้ค่ะ