3 ตอบกลับ

นมผงมีสารอาหารเพียงพอคะ ต้องให้นมตั้งแต่แรกเกิด เพราะป้องกันเด็ก นมแม่ไม่สามารถแบ่งกันได้นะคะ จะแบ่งกันได้ก้อคือนมผง ค่อนข้างมีค่าใช้จ่าย แต่สามารถเลือกซื้อราคาถูกๆได้ นมผงมีหลายราคาให้เลือกซื้อตามกำลังทรัพคะ

เคยเห็นว่าเขามีรับบริจาคนมแม่กันนะคะ นี่คิดว่าน่าจะแทนกันได้ค่ะ แต่จริงๆนมผงเดี๋ยวนี้พยายามทำสูตรใหม่ๆออกมาให้เหมือนนมแม่มากที่สุดค่ะ ลองดูก่อนค่ะแม่

แม่คลอดธรรมชาติหรือผ่าคลอดค่ะ ลูกออกมาเป็นยังไงบ้างมีเชื้อไหม