11 ตอบกลับ

ลูกเป็นสิทธิ์ของแม่ พ่อเป็นเพียงผู้ปกครองที่ไม่มีสิทธิ์ในตัวลูก หากมีการฟ้องร้องแม่ยังคงได้เปรียบเหนือพ่อ แต่หากศาลพิจารณาแล้วว่าพ่อสามารถดูแลลูกได้มากกว่าสิทธิ์จะเป็นของพ่อ(กรณีพ่อส่งเสียเลี้ยงดู)

ขอบคุนค่ะ

ลูกเป็นสิทธิ์ของแม่100% ค่ะ แต่กรณีลูกใช้นามสกุลเขาก็มีสิทธิ์ในตัวลูก แต่น้อยกว่าแม่ค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ลูกเป็นกรรมสิทธิของแม่ค่ะ พ่ออยากได้ก็ไปฟ้องเอาค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรสลูกเป็นสิทธิ์ขาดของแม่ค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ไม่ได้จดทะเบียนสมรส ลูกเป็นของแม่ 100%ค่ะ

ขอบคุนค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่จดทะเบียนลุกเป็นของแม่คะ

ขอบคุนค่ะ

ส่วนใหญ่จะเห็น แม่ ได้นะค่ะ

ขอบคุนค่ะ

แม่มีสิทธิ์มากกกว่าค่ะ

ขอบคุนค่ะ

แม่ได้สิทธิ์ค่ะ

ขอบคุนค่ะ

แม่ได้สิทธิ์ค่ะ

ขอบคุนค่ะ