12 ตอบกลับ

ตอนนี้เรา 9เดือน นน.ขึ้นมา 3โลค่ะ แต่นน.น้องอยู่ในเกณฑ์ คุณแม่เน้นทานเนื้อ นม ไข่ค่ะ จะเป็นสารอาหารที่ลงลูกมากที่สุด พวกแป้งทานในสัดส่วนที่พอเหมาะค่ะ ดื่มนมวันละ 2-3กล่อง ไม่ต้องเครียดนะคะว่าท้องจะเล็ก โฟกัสที่นน.ลูกค่ะ

ใจเย็นค่ะแม่ ช่วงไตรมาสแรกน้ำหนักเราก็ไม่ขึ้นค่ะ พอปลายไตรมาส2-3นี่คุมยังไงก็เอาไม่อยู่นะคะ ตอนนี้ขึ้นมา17โลแล้วววว 😂

VIP Member

17+3w น้ำหนักหายไปจากก่อนท้องอยู่2โลค่ะ แพ้หนักมาก ฝากครรภ์ครั้งหน้าหมอขู่ละว่าต้องเร่งน้ำหนักขึ้น😅

VIP Member

นน. เราขึ้นตอน 20w ค่ะ ก่อนหน้านั้นคือไม่ขึ้นเลย แต่น้อง นน. ตามเกณฑ์ ตอนนี้ 34w นน. ขึ้นมา 16 โลแล้วค่ะ

ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้ตั้งแต่แรก จนถึง 20 w น้ำหนักลดไป 2โล แต่พอหายแก้ ก็ขึ้นมาเรื่อยๆค่ะ

บ้านนี้ตอนแพ้ลด5โลพึ่งมาขึ้นช่วง21วีค2โล ค่ะก่อนท้อง49 ตอนแพ้44 ตอนนี้46

ก่อนท้อง 47จ้า ตอนนี้8 week เหลือ 45จ้า กินเยอะมาก ไม่ขึ้นเลย

ก่อนท้อง48 ค่ะ ล่าสุดไปหาหมอ 14วีค 48.9 ค่ะ 😂ลดๆขึ้นๆ ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือนแรกลงใป 6 โล พึ่งขึ้นช่วง 5-6 เดือนค่ะ

VIP Member

9เดือน 6ล.เอง ลงลูก3โลกว่า กินแต่นม กล้วยส่วนใหญ่