24 ตอบกลับ

ทีแรกให้กิน s26 ถ่ายอะไรก้อปกติค่ะ แต่มีคนเค้าบอกว่ายังงั้นยังงี้ เลยเปลี่ยนมาเปนแอนฟาเลคสมาร์ทพลัสนี่แหละ พอกินไปสักเดือนกว่า ๆ ลูกดูมีน้ำมีนวลขึ้นเยอะเลยค่ะ ถ่ายก้อปกติค่ะ ..แต่ก้อยุ่ที่เดกด้วยนะค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

แล้วแต่คุณแม่เลยค่ะ แต่สำหรับเรานมแอนฟาดีที่สุดแล้วค่ะ 🥰🥰

ต้องลองค่ะแม่ เพราะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน บ้านนี้ทานตัวนี้ไม่ถูกค่ะ น้องแหวะออกเป็นว่าเล่น คุณหมอเลยแนะนำให้เปลี่ยนค่ะ เปลี่ยนไปจนกว่าจะถูกกับน้อง บ้านนี้เปลี่ยนมา เอนฟา ไฮคิว มาจบที่ s26 ค่ะ

อ๋อค่ะขอบคุณค่ะ

ทานตัวนี้ควบคู่​กับนมแม่ค่ะ​น้องถ่ายปกติ​วันเว้นวัน​ อึไม่แข็ง​ น้ำหนักก็ขึ้น​ตามมาตรฐาน​ ราคาถูกด้วย​จ้า​ตอนนี้​น้องจะ4เดือนแล้วน้ำ​หน​ักจะ7.5 โลแล้วค่ะ

ถ้าน้องกินนมมืเอละ3ออนซ์​ก็แบ่งกินนมแม่2ออนซ์​แล้วก็​นมผง1ออนซ์​อย่านำนมมาผสมในขวดเดียวกันนะให้แยกขวดบางคนนำมาผสมให้น้องกินจะทำใหเสารอาหาร​ในนมแม่ลดลงควรให้กินทีละอย่างค่ะ

ถ้าทานตัวนี้แนะนำสีทองดีกว่าจ้า ลำไส้น้องยังย่อยอาหารได้ไม่ได้ สีทองจะดีต่อการย่อยมากกว่าค่ะ #คนขายแนะนำมาค่ะ เคยให้ลูกทานเหมือนกัน.

อ๋อค่ะขอบคุณค่ะ

ลูกกินตั้งแต่ได้2วันคะ ถ่ายดียุคะ พอดีน้องกินถูกแก้มก่อจะเยอะๆหน่อย ส่วนมากก่อแล้วแต่คนนะค่ะว่าถูกกับนมยี่ห้ออะไร

น้องน่ารักจัง

พึ่งซื้อมายังไม่ได้ทดลองกินเลยค่ะ นมแม่ปั๊มพอทาน แต่กลัวน้องหิวมากแล้วยายจะเอาไม่อยู่เลยซื้อมาเผื่อไว้น่ะค่ะ

บ้านนี้ก็กินs26ค่ะ น้องถ่ายปกติ ไม่ค่อยอึแข็ง

ให้ลูกกินตัวสีทองค่ะ เป็นสูตรที่มีประโยชน์ เหมือนนมแม่ลูกถ่ายปกติ มีน้ำมีนวล สมบูรณ์มากเลยตอนนี้

หรอค่ะดีจังเลยค่ะ

Super Mum

ตอนแรกลูกบ้านนี้เคยกินสีทอง พอเปลี่ยนแล้วไม่กินเลย เค้าบอกว่าสีเงินรสชาติจะออกจืดๆ

แม่บ้านนี้ซื้อมาติดไว้ค่ะ เพื่อเวลาไปไหน แต่ลองชงให้กินครั้งนึงลูกไม่ยอมกินค่ะ

กินอยู่ครับ เดือนเดียวเปลี่ยน 3 ยี่ห้อ เริ่มจาก ดูแม็ก เอส-26 แล้วมาเอ็นฟา