20 ตอบกลับ

Bio-oil ปลอดภัยที่สุดค่ะ แบรนด์นี้อยู่มานานหลายสิบปี ได้รับรางวัลทั่วโลกค่ะ เห็นผลช้า เพราะเป็นสารสกัดธรรมชาติค่ะ "ช้าแต่ชัวร์" ค่ะ ไม่เสี่ยงอะไรใดๆทั้งสิ้น อะไรที่ได้ผลไวๆ มักจะไม่ธรรมชาติ 100% ค่ะ เดี๋ยวนี้เค้ามีแบบเจลด้วยนะคะ ใช้ง่ายขึ้นค่ะ ลองเสิร์ชดูนะคะ ในออนไลน์ก็มีขายค่ะ

แบบออยกับเจลควรลงตัวไหนก่อนดีคะ

นีเวียเหนียวค่ะ ทายาก เหนอะหนะมากๆ บ้านนี้ใช้ครีมอีฟ Eve's หอม ทาง่าย ดีงาม ชอบมากค่ะ ทาตั้งแต่ท้องจนตอนนี้ 8เดือน ท้องเนียนสวย ไม่แตกลายค่ะ เข้ากระปุกที่ 3แล้วค่ะ ลองใช้ดูนะคะ

ส่งรูปไม่ได้ค่ะ พิมคำว่า eve's เสิจในกูเกิ้ลก็ได้นะคะ

บ้านนี้ใช้ออย เบบี้มาย ผสมกับจอนสันสีฟ้าค่ะ รอยดำที่แตกยังจางค่ะ อันนี้น่าจะอยู่ที่ผิวด้วยรึเปล่าไม่รู้นะคะ บ้านนี้คุณแม่ผิวมันทั้งตัวจ้า

เราใช้เบบี้ออยล์ของจอห์นสันลูบให้ทั่วท้องก่อน แล้วตามด้วยนีเวียสีน้ำเงิน ไม่เหนอะหนะเลยจ้า ผิวชุ่มชื้นตลอดวันด้วยค่ะ

ใช่ค่ะ มันเป็นเนื้อครีมเข้มข้นมาก จะไม่ซึมในทันที ต้องรอสักพักนึง เดี๋ยวจะค่อยๆแห้งเอง แต่ข้อดีคือ ผิวนุ่มชุ่มชื่นมากเลยนะคะ ไม่แตกไม่คันเลย และราคาไม่แพง แต่ถ้าคุณแม่ไม่ชอบเนื้อครีมแบบนี้ ลองหาครีมที่เนื้อบางเบากว่านี้ดูนะคะ หาที่ถูกกับเรา จะได้สบายตัว😊

VIP Member

ใช้โลชั่นของ plamer ค่ะ เนื้อครีมเกลี่ยง่าย ไม่เหนอะหนะค่ะ สลับกับน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น เวิคมากค่าาา

ใช้ตัวที่คุณชมพู่โฆษณา คู่กับว่านหางจระเข้ในวัตสันค่ะ ไม่เหนอะหนะ แห้งเร็ว กลิ่นหอมอ่อนๆด้วยค่ะ

ขอดูหน้าตาผลิตภัณฑ์หน่อยค่ะ

ใข้โลชั่นเด็กผสมกับเบบี้ออยคะทาท้องไม่ลายเลยท้องเนียนกว่าหน้าอีก

จริงคะบ้านนี้ใช้เบบี้ออยกับโลชั่นของดีนี่ขวดสีเขียวหอมไม่ค่อยเหนียวด้วยคะบางวันก็ทาแค่โลชั่นดีนี่อย่างเดียวจะ8เดือนแล้วคะยังไม่แตกเลย

VIP Member

เราใช้ตัวนี้ค่ะ เนื้อครีมซึมเร็วไม่เหนียว มีกลิ่นหอมอ่อนๆ

แม่บ้านนี้ก้ใช้คะ กลิ่นหอมไม่เหนียวด้วยนะคะ😊

ทาตอนตัวไม่แห้งนะคะ จะลูบง่าย แต่ต้องรอให้ซึม สักพัก

VIP Member

บ้านนี้ทาครีมนีเวียแล้วตามด้วยน้ำมันมะพร้าว2หยดค่ะ​

อ่อค่ะ