11 ตอบกลับ

บ้านนี้กินทุกอย่างที่เปรี้ยวจัดๆค่ะ ตอนแรกไม่ได้อยากกิน พอได้กินเปรี้ยวๆเข้าไป อาการคลื่นใส้ดีขึ้นเลยค่ะ ตอนหลังเลยจัดเต็ม น้ำมะนาวเย็นๆ มะม่วงน้ำดอกไม้ ลูกไหนเปรี้ยวๆ

บ้านนี้ตอนแพ้กินได้แต่ข้าวต้มกับผลไม้ นมกินไม่ได้เลย พึ่งจะกินได้ตอน6เดือน ยาแก้แพ้ที่หมอให้ ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ ปล่อยให้อ้วกแล้วนอนเยอะๆไปก่อนค่ะ

สู้ๆค่ะแม่อมลูกอมฮอลก็ช่วยได้ระดับนึงนะ แม่ใช้ประจำเวลาต้องเดิน ไม่งั้นไม่รอด🤣✌️

แม่ลองทานนมอุ่นๆ ทานน้ำอุ่นๆ น้ำขิงอุ่นๆ หรืออาหารทานเล่นพวกซีเรียลดูค่ะ ทางนี้5เดือนแล้วก้ยังเเพ้ยุ่เเต่ก้เบาลงบ้างเเล้วค่ะ

แม่บ้านนี้ก็แพ้หนักมากค่ะช่วงแรกพอ4-5เดือนก็ปกติ ส่วนตัวไม่กินของเปรี้ยวเลยเลยลำบากหน่อยค่ะ😄

บ้านนี้ก็แพ้ท้องหนักมากเหมือนกันค่ะทานอาหารทีละน้อย ๆ แต่บ่อยครั้งค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แพ้แบบเอาจิงเอาจังมาก😭

กินยาแก้แพ้ท้องอย่างเดียวเลยค่ะ 😰😰

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาหมออย่างเดียวเลย

ใช่ค่ะแม่ ของเปรี้ยว​ก็ไม่ช่วยเลยค่ะ ของกินพวกยำ ส้มตำ แม่ก็ไม่อยากค่ะ แค่นึกถึงก็คลื่นใส้แล้วค่ะ แย่มาก ลองมาหลายทางแล้วค่ะ😅

Google

Google