7 ตอบกลับ

ของเราไปฝากท้องตอน 4+6 หมอคล้ำไม่พบถุงค่ะ เลยไม่ได้ซาวด์ แล้วนัดมาใหม่ตอน 9+4 คล่ำไม่พบถุงอีกเลยอัลตร้าซาวด์ น้องอยู่ลึกมากอยู่ตรงหัวหน่าว เจอตัวเด็กอวบๆเลยค่ะ แต่ไม่เคยได้ฟังเสียงหัวใจจนถึงตอนนี้ 12+2แล้วค่ะ ไม่รู้ว่าปกติไหม หมอนัดอีกทีตรวจดาวน์ตอน 14+6

ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะแม่ ❤️

ตอนเค้าไป10วีคหมอยังว่าตัวเล็กมาก ไปอีก12วีคเจอตัวน้องพร้อมหัวใจ แต่ก็ยังคล่ำไม่พบนะคะ ไม่ต้องคิดมากนะ ตอนแรกเราก็หาในเน็ตยิ่งอ่านยิ่งเครียดเลย😆

ซาวด์แบบไหนคะ ถ้าซาวด์ผ่านทางหน้าท้องน่าจะยังไม่เห็นค่ะเพร่ะน้องตัวจิ๋วอยู่ แต่ถ้าทางช่องคลอดของเราเห็นนะคะ ไปตอน 6 วีคค่ะ

คุณแม่ลองขอคุณหมอซาวน์ทางช่องคลอดดูนะคะ น่าจะเห็น เราคิดว่าถ้าแม่ไม่มีเลือดออกไปเจ็บท้องมากๆ ก็ไม่มีอะไรผิดปกติหรอกค่ะ ตอนนี้น้องยังไม่ถึง 5 cm. เลย ผ่านทางหน้าท้องไม่เห็นน่าจะปกติแหละค่ะ

เราไปครั้งแรกหมอบอกไม่ได้ว่ากี่วีคค่ะเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีก2อาทิตย์ก้อเจอน้องค่ะ7+2 หัวใจปกติ ตอนนี้11+5วีคแล้วค่ะ

ลองให้หมอซาาด์ผ่านก้านนะคะแม่ ท้องคนเราไม่เหมือนกัน เจอตัวอ่อนถือเป็นเรื่องดีแล้วคะ

ทางนี้11+2ไม่ได้ยินเสียงหัวใจค่ะแต่ซาวด์เจอน้องเห็นแว็บๆหัวใจน้องเต้นปกติดีค่ะ

ปกตินะแม่เป็นเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ แอบกลางวน