21 ตอบกลับ

นอนติดเตียงค่ะ จะได้ไม่คลอดก่อนกำหนด อย่าเดินบ่อย อย่ายกของ บ้านนี้ท้องแรกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดฉีดยาระงับคลอดไว้ แต่ช่องคลอดก้อเปิดเรื่อยไปคลอด29วีค ท้อง2หมอให้สอดยาทุกวัน ตอนนี้26วีค แร้วค่ะ นอนติดเตียงเหมือนกันค่ะ กลัวคลอดเหมือท้องแรก

มีลูก 2คนคลอดก่อนกำหนดค่ะ คนแรก ออก 8เดือน คนที่2 หมอให้ยามากินกับสอดทุก 24วัน คลอด 7 เดือน ตอนนี้แม่ท้องคนที่ 3 มีอาการเลือดออกตอน 10w หมอนัดฉีดยากันแท้งให้ทุกอาทิตย์จนกว่าจะคลอดค่ะ ตอนนี้ 23wแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

บ้านนี้พึ่งแอดมิทไปตอน31วีคค่ะ ท้องปั้นถี่ค่ะแม่+ปวดบีบท้องน้อย โดนยาระงับทางสายน้ำเกลือ3ขวด กับยากระตุ้นปอดเด็ก4เข็มตอนนี้33วีคต้องกินยาคลายมดลูก(ยาระงับคลอด) ไปตลอดจนกว่าจะถึงกำหนดค่ะ

มีเป็นปวดบีบๆหน่วงๆท้องน้อยลงก้นค่ะปวดแล้วหาย แล้วก็มีปวดเหมือนถ่ายแต่ไม่ถ่ายด้วย แต่ตอนนี้มีแค่ปวดบีบท้องค่ะท้องปั้นบ้างแต่ไม่ถี่

VIP Member

คนรู้จักกันเขาคลอด7เดือน นน.โลกว่า เข้าตู้อบ เป็นอาทิตย์ เขาก็เลี้ยงมาเรื่อยๆก็โตนะคะแต่ไม่ตามวัย ไม่ค่อยมีภูมิคุ้มกันค่ะ

VIP Member

เป็นคะ รกเกาะต่ำ มีเนื้องอกปากมดลูก เลือดออก โดนฉีดยาฆ่าเชื้อกับกันแท้งทุกวีคะตั้วแตา7เดือนคะ

VIP Member

เหมือนกันคะเริ่มฉีดตอน22วีค ฉีดจนถึง36วีคจร้าตอนนี้27+5วีคแล้วคะ เจ็บตัวทุกอาทิตเลย

เหมือนกันจ้าบ้านนี้เจ้บท้องหมอฉีดยาไห้ตอน32วีคแต่ตอนนี้35แล้วหมอไม่ฉีดแล้วจ้า

บ้านนี้คนแรกคลอดก่อนกำหนด 8 เดือน ท้องนี้ตอนนี้ 34w หมอให้ยามากินกับสอดทุกวันจ้า

เหมือนกันจ้า ✌️✌️ เริ่มฉีด 16สัปดาห์ ฉีดถึง36สัปดาห์ ตอนนี้ 23สัปดาห์

บ้านนี้ 19 สัปดา ฉีดยาทุกอาทิตย์เหมือนกันค่ะ มีประวัติเเท้งค่ะ