6 ตอบกลับ

กินไปสองกระปุกแล้วค่ะ ดีหรือเปล่าก็ถือว่าดีนะคะ น้องน้ำหนักตามเกณฑ์น้ำหนักดี แต่เรื่องน้ำตาลไม่แน่ใจ เพราะแม่ทั้งคุมอาหาร ทั้งกินตัวนี้ช่วย น้ำตาลยังสูงอยู่เลยค่ะ มีภาวะเบาหวานด้วย ค่อนข้างกินยากนะคะ เพราะแม่ค่อนข้างชอบเครื่องดื่มที่ชงดื่ม ตัวนี้ถือว่ากินยากอยู่ค่ะ (กินก่อนนอนก็ช่วยให้หลับสบายขึ้นนะคะ)

ทานตั้งแต่เดือนแรกจนตอนนี้ 7 เดือน ทานแบบต่อเนื่องทุกวัน จนไม่รู้ว่าส่งผลดียังไงบ้าง แต่ทุกครั้งที่ไปหาหมอ น้ำหน้กน้องดีมากตลอด แม่น้ำตาลดี และไม่เคยเป็นตะคริวค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ยแต่แม่แอบคิดว่าน่าจะเกี่ยวนะค่ะ

ทานตั้งแต่รู้ว่าท้องและตอนนี้37w.แล้วยังทานอยู่เราว่าดีนะคะนน.ลูกในท้องก้อตัวใหญ่และน้ำตาลในเลือดแม่ก้อปกติเพราะก่อนหน้านี้แอบกลัวจะตรวจเบาหวานไม่ผ่านแต่ก้อผ่านปกติดี

VIP Member

เฉยๆๆทานได้ 2 แก้วแล้วเลิกทาน มีเหลือส่งต่อกระปุกละ 300 สนใจแจ้งได้นะคะ

บ้านนี้เริ่มทานได้2กะปุกค่ะ

เฉยๆ