22 ตอบกลับ

บ้านอื่นเป็นแบบเรามั้ยไม่รู้นะ ช่วงเวลากลางวันทั้งวันนี้ไม่ได้นอน ถามว่าง่วงมั้ย มันก็ง่วงแต่ไม่หลับ พอถึงเวลาช่วง3ทุ่มยังงี้ หลับสบาย หลับยันเช้าไม่ตื่นกลางดึกกลางดื่นเลย **ท้องได้8เดือนกว่าแล้วตอนนี้

VIP Member

หลับยากมากจ้า หมอของเราแนะนำว่าอย่ากินนมก่อนก่อนและอย่ากินอาหารเยอะตอนค่ำค่ะ หมอแนะนำให้ฟังเพลง หรืออ่านหนังสือ สักพักหลับปุ๋ยยยย 😊

เป็นเหมือนกันค่ะ. หมอแนะนำให้เปลี่ยนกิจวัตรประจำวันไปเลย เพราะตอนกลางคืนทำยังไงก้นอนไม่หลับค่ะ เวลาหลับ1-2ชั่วโมงก็ตื่นแล้วค่ะ

รู้สึกไม่ง่วงไม่หาวเลย

บ้านนี้ก็หลับยากมากค่ะ​ ส่วนมากเที่ยงคืน​ พอตื่นเช้ามาก็ปวดเนื้อปวดตัว​ นอนตื่นสายเหมือนนอนไม่พออ่าค่ะ​ ทรมารมาก

VIP Member

เรา 6 เกือบเข้า 7 เดือน เริ่มนอนไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ รู้สึกตัวตลอด ทั้งๆที่เราเองท้องยังไม่ใหญ่ด้วยนะคะ

เหมือนกันคะ ตอนกลางวันก็เป็น

บ้านนี้ชอบตื่นมาตอนตี 1 ค่ะ หลับอีกทีตี 3 นอนพลิกไปมาทั้งคืน น้องคลอดมาแล้วปกติดีนะคะ ไม่งอแง

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะตั้งแต่7เดือนขึ้นมานอนไม่หลับเลยจนตอนนี้เข้า9เดือนล่ะยังไม่หลับไม่นอน

ดื่มนมก่อนนอนค่ะ ถ้ายังไม่หลับ กินยาแก้เวียนหัวเมารถที่เม็ดเหลืองๆอ่ะค่ะ

มิ้นท์ท้อง3เดือน นอนกลางคืนไม่ค่อยหลับเลย ตี1-2ตลอด แต่กลางวันง่วงมากอะ

ใช้หมอน/ผ้าห่มนิ่มๆมารองท้องเวลานอนตะแคงจะหลับสบายขึ้นค่ะ