17 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้ท้องตั้งแต่เดือนแรกกินอะไรก็อ้วกออกขนาดน้ำเปล่ายังอ้วกเวียนหัวไปหมดแต่พอกินโค้กส่วนตัวรู้สึกสดชื่นหายเวียนหัวเลยค่ะงงมากและติดของหวานเป็นพิเศษด้วยค่ะ

บ้านนี้ติดเป๊บซี่มากๆ ค่ะ พอท้องก็พยายามลดกินอาทิตย์ละ 2 แล้ว แต่พออากาศร้อนๆทีไร ปวดหัวจี๊ดๆ กินแล้วสดชื่นทุกที โดนคุณพ่อบ่นบ่อยมาก 😓 ไม่ให้กิน

ติดเหมือนกันเลยคะ ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนได้กินแล้ว ชื่นใจ แต่ได้แค่จิบๆ😂

บ้านนี้ติดแป๊ปซี่ น้ำโคก ชาเขียวปั่น โกโก้ปั่นมากๆค่ะ โดนสามีบ่นประจำสามีก็ได้แค่บ่นแต่ห้ามเราไม่ได้ค่ะ😂😂😂

บ้านนี้ก็อยากกินมากยิ่งอากาศร้อนๆกินเย็นๆคงชื่นใจคุณพ่อให้แต่น้ำส้ม ใส่เกลือนิดหน่อยพอไม่ให้มันซ่าค่ะ

นิดๆหน่อยๆนานๆครั้งได้แหละแม่ ของเราเวลาอยากกินเราซื้อแก้วนึงเรากินครึ่งนึงละยกให้สามีกินที่เหลือแทน😂

ขอบคุณคะ

เรากินชานมไข่มุกเพิ่มหวานทุกวัน คุณหมอถามไปทำไรมาน้ำตาลขึ้น ตอนนี้รอเจาะน้ำตาลรอบ2แล้วค้า😭

VIP Member

เราก็ติดเหมือนกัน ถึงแม้จะสั่งหวานน้อย แต่ก็กินทุกวัน แอบเศร้าใจตัวแม่เองเหมือนกันค่ะ 😿

ก่อนท้องเรากินแทบทุกวันเลยคะ พอท้องแล้วไม่ค่อยได้กินมันรู้สึกแปลกๆเหมือนขาดอะไรไป

บ้านนี้กินทั้งน้ำอัดลมและชานมค่ะแต่จะกินแค่หายอยากเท่านั้นไม่กินจนหมดแก้วค่ะแม่

บ้านนี้ติดน้ำอัดลมกับของหวานมาก เวลาไป ตรวจ ไม่เป็นเบาหวานลูกแข็งแรงดี แม่ก็กินต่อ555

บ้านนี้ชอบกินโกโก้คะหรือไม่ก็ชาเย็นกินได้แต่อย่าทานเยอะเพราะเสี่ยงแม่เป็นเบาหวาน

ขอบคุณคะ☺