9 ตอบกลับ

เราค่ะ ร้องไห้บ่อย 6เดือนเหมือนกันพยายามมูฟออนให้ไวที่สุดค่ะหาอะไรทำแต่พอว่างกลับมานั่งร้องไห้น้อยใจตัวเองน้อยใจสามีแบบไม่ทีเหตุผลก้อมีค่ะแต่เห็นหมอบอกว่าแม่อย่าร้องไห้บ่อยนะคะ ถ้าแม่ร้องไห้ ลูกเรามีส่วนรับรู้ความรุ้สึกไปกับเราด้วยนะค่ะลูกรับรุ้คนแรกว่าเรรไม่โอเค ตั้งแต่นั้นมา พยายามไม่ร้องไห้เวลาจะร้องไห้แม่เอาพี่ๆมาเล่นด้วยมาอยุ่ด้วยค่ะพี่หมาพี่แมว ไม่อยากร้องบ่อยสงสารลูกตอนนี้โฟกัสที่ลูกค่ะแม่ๆสุ้ๆนะคะ🥰🥰

6เดือน บ้านนี้ร้องหนักมาก เพราะสามีไปทำงานต่างจังหวัด ไม่เคยอยู่ห่างกันเลย ร้องไห้ตั้งแต่วันที่13จนวันนี้27แล้วงับ ยังไม่หยุด หงุดหงิดก็ร้องบ่อยมาก รู้สึกเหนื่อยกับชีวิตมากงับบ😢😢

คล้ายๆกัน อาการน้อยใจ ผัว ไม่ใส่ใจดูแล สวดไป 3 บท ไม่รู้จะสำนึกได้ไหม คิๆๆ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะไม่ร้องไห้ก็นอนไม่ค่อยหลับ ท้อง6เดือนอารมณ์วีนหนักมาก

6 เดือนร้องเหมือนกันค่ะ รู้สึกว่าตัวเองงี่เง่ามาก ร้องไห้ไม่มีเหตุผล😭

ร้องไห้บ่อยเหมือนกันค่ะ มันเครียด แต่เวลาไปซาวหมดก้บอกปกติค่ะ

ความเครียดทำให้มดลูกบีบตัวอันตรายนะคะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้

เป็นเหมือนกันค่ะ

เป็นบางครั้งค่ะ