8 ตอบกลับ

บ้านนี้กลืนน้ำตาล 50 กรัม ตอนอายุครรภ์ 23 สัปดาห์ ค่าน้ำตาล 115 ค่ะ อยู่ในเกณฑ์ปกติ ถ้า 145 ขึ้นไปถือว่าเกินเกณฑ์นะค่ะ สู้ๆค่ะในช่วงไตรมาสสอง งดน้ำหวาน ของหวาน จะดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้พึ่งไปกลืนน้ำตาลมาวันนี้คะ 24wคะ ค่าน้ำตาล 123คะ ยังเกณฑ์ปกติคะ ตอนกลืนน้ำตาลแนะนำให้ กลั้นหายใจคะ หมดแก้วไปเลย😂✌️สู้คะคุณแม่

ก่อนไป แม่ได้ทานอะไรไปไหมมคะ 😅

บ้านนี้กลืน 50 กรัม มะวานค่ะ พุ่งกระฉูด หมอนัดกลืนอีกรอบ เดือนหน้าค่ะ 😂 ขนาดเราแทบไม่แตะของหวานเลยค่ะ

เพิ่งกลืนมา ค่าน้ำตาล 108 ปกติค่าาา กลั้นใจกลืนทีละครึ่งก็ได้ค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้กังวลเหมือนกันค่ะใกล้ถึงวันนัดกินแซ่บมากช่วงนี้🥹

ยังเลยคะ แม่บ้านนี้25w4dหมอนัดกลืนน้ำตาลพรุ่งนี้คะ

ถ้ากินดีมาตลอดก็ไม่มีอะไรน่ากังวลค่ะ

บ้านนี้ไม่ผ่านจร้า รอตรวจรอบ2