14 ตอบกลับ

ทานได้นะค่ะ แต่มันมีคาเฟอีนอยู่ ซึ่งมีผลต่อการเจริญเติบโตของทารกในครรภ์อาจทำให้โตช้าค่ะ บ้านนี้กินโกโก้ทุกวัน วันละ1 แก้ว ผลที่ได้ คือ ตอนนี้ลูกในครรภ์ตัวเล็กไปเมื่อเปรียบเทียบกับคนอื่น จริงๆถ้าแม่เลี่ยงดื่มได้ก็เลี่ยงนะค่ะ แต่ถ้าอยาก ก็ทานได้ไม่เกิน1แก้วต่อวันค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องต้องกินทุกวัน พอท้อง3-4 เดือนไม่แตะเลย ตอนนี้ 7 เดือนแล้ว อยากกินทุกวัน พยายามควบคุม อาทิตย์นึงไม่เกิน 3 แก้ว บอกแม่ค้าขอชาอ่อนๆ ไม่หวาน เบาหวานยังไม่พบ น้องหัวใจเต้น น้ำหนักตัวปกติ **ถ้าไม่กินจะไม่ถ่ายค่ะ***

VIP Member

ชาเขียวเป็นของที่เราชอบมาก แต่เรายอมอดเพื่อลูก ยอมกินแต่น้ำเปล่า น้ำใบเตยต้ม เจื่อนปากมากนะบางที แต่ก็ต้องทน ทนทั้งๆที่หมอไม่ได้เตือนเรื่องเบาหวานเลย😂🤣คุณแม่ต้องอดทนนะคะ😢

ต้องระวังน้ำตาลค่ะ บ้านนี้ชอบทานหวานเหมือนกัน ตอนนี้27 week ตรวจเจอเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ​ จิบๆได้ค่ะ. บ้านนี้ไม่ชอบกินหวานเลย​ แต่กลืนน้ำตาลไม่ผ่านค่ะ.😅😅

กินได้ค่ะ แต่อย่ากินบ่อย นี่กินจนคลอด คลอดมาให้นมลูกก็ยังกินยุ แต่ไม่บ่อยนะคะ ย้ำ!

งดไปก่อนดีกว่านะคะคุณแม่ เปลี่ยนเป็นนมสด นมน้ำผึ้ง หรือน้ำผลไม้มั้ยคะ

บ้านนี้กินไม่ต่ำกว่า3แก้วกินทุกวันเลยค่ะระวังแค่เรื่องน้ำตาลก็พอ

เราก็กินทุกวันนะคะ แบบไม่เข้ม ไม่หวาน พอหายอยาก 😁😁

บ้านนี้กินทุกวันเลยค่ะ ถ้าไม่ได้กินแล้วหงุดหงิด