11 ตอบกลับ

สองวันก็อาบแล้วค่ะหลังผ่า แต่ว่าแผลเราติดพลาสเตอร์กันน้ำตั้งแต่หลังผ่าเลยค่ะ สามารถโดนน้ำได้นะคะ หลังจากนั้น 7 วันก็ไปเปิดแผลกับคุณหมอ โดนน้ำได้แล้วค่ะ หากผ่านการตรวจจากคุณหมอแล้วว่าไม่มีการอักเสบ บวมแดง

บ้านนี้14วันเปิดแผลหมอบอกแผลแห้งดีอาบน้ำได้ปกติ อาบได้2วันแผลมีหนองกับเลือดซึมออกมา จากนั้นก่ไปล้างแผลที่อนามัยทุกวันจนกว่าแผลจะแห้ง ห้ามโดนน้ำ

แม่บ้านนี้วันรุ่งขึ้นหลังผ่าก็อาบน้ำสระผมเลย เพราะหมอปิดแผลดัวยพลาสเตอร์กันน้ำไว้แล้ว ตอนนี้ผ่ามาได้เดือนกว่าแล้วจ้า

ถ้าเปลี่ยนแผ่นปิดแผลเป็นแบบกันน้ำแล้วอาบได้เลยค่ะ แม่บ้านนี้เปลี่ยนเสร็จอาบน้ำสระผมเลย สบายตัวมาก

ของเรากลับบ้านมาก็อาบเลยค่ะแต่ตอนอยู่รพ ไม่ได้อาบเลย พอได้อาบสดชื่นมากค่ะ

คลอดธรรมชาติค่ะแม่ วันที่สองอาบน้ำอุ่นแล้วค่ะ สระผมด้วย☺️

อาบได้ค่ะแม่ก็ผ่าคลอด อาบเสร็จก็ชับน้ำบริเวณแผลให้แห้งค่ะ

อาบตั้งแต่วันแรกที่ผ่าเลยค่ะสระผมด้วย☺️

เขาบอกอาบได้ก็อาบเลยค่ะ โล่งตัวมาก😄

พยาบาลบอก7วันก็อาบได้แล้วค่ะ