19 ตอบกลับ

บ้านนี้น้ำนมมาตอนสามสี่เดือนค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลค่ะพี่สาวแม่บ้านนี้พึ่งคลอดไปน้ำนมไม่ไหล หมอให้ปั้มหัวนมดื่มน้ำร้อนกระตุ้นเต้านมบ่อยๆมาค่ะหายห่วงได้เลย

ทางนี้ตอนท้องก้อไม่ไหลค่า ตอนนี้น้ำนมก้อไม่พอต้องปั๊้มใส่ขวด สลับมื้อกับนมผสมค่า แม่น้ำนมเยอะมั้ยคะ 😘

ยังไม่มีน้ำนมเลยค่ะ

17 วีค น้ำนมไหลแล้วค่ะ ไหลเร็วก็ใช่ว่าดีนะคะ ต้องคอยระวังว่าอย่าไปบีบไปจับ เดี๋ยวเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

VIP Member

ไม่ต้องกลัวจ้าเดี๋ยวคลอดเสร็จหมอจะสอนบีบนมอยู่แล้ว รับรองออกจ๊วดๆเลย เจ็บด้วยหมอบีบแรง

บ้านนี้มาประมาณ6-7เดือนค่เเต่มาน้อยมาก มาเยอะตอนคลอดน้องเเล้ว

บ้านนี้ไหลตอน4เดือน บางคนก็ไม่ไหลค่ะ จะไหลหลังจากคลอดแร้ว

ท้องแรกค่ะ ตอนนี้38วีค ยังไม่มีวี่แววจะใหล

บางไหลเร็วใช่ว่าจะมีน้ำนมให้น้องนะคะ

บ้านนี้7เดือนครึ่งค่ะไหลเยอะอยู่นะ

หลังคลอดจ้า หมอจะให้ยากระตุ้นน้ำนม