71 ตอบกลับ

ถ้าไม่ได้ทำงานกรรมกรแบกหาม หรืองานที่เจอสารเคมีอันตราย และไม่ได้มีภาวะแทรกซ้อนที่เสี่ยงแท้ง ก็ทำงานได้ตามปกติแหล่ะค่ะ คนส่วนใหญ่ก็ทำจนถึงใกล้คลอดกันทั้งนั้น

บ้านนี้ทำจนคลอดค่ะ​ ทีแรกตั้งใจจะลาตอน​ 39​ วีค​ แต่น้องคลอด​ 37+3 แบบวันนี้แม่ทำงานปกติ​ รุ่งขึ้นไปรพ.คลอดน้องแล้ว​ ยังงงๆอยู่​เลยค่ะ

บ้านนี้​ 36+5w(9เดือนกว่า) ยังทำอยู่เลยค่ะ​ งานเอกสารเดินๆนั่งๆสบายๆ​เลยยังไม่อยากหยุด​ค่ะ​ ว่าเจ็บท้องก่อนถึงจะหยุดงานค่ะ😅

ทำจนวันคลอดเลยค่ะ วันคลอดขับรถมาทำงานตอนเช้า ตอนบ่ายขับไปคลอดที่รพ.เองเลยค่ะ 😆😆 ปล. ชุดพนักงานของโลตัสป่าวคะ สวยดีค่า

ใช่ค่า🤭

ทำจนถึงอายุครรภ์8เดือนจ้า ที่บ้านให้หยุดก่อนกลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะ ตอนนี้จะ9เดือนแล้วค่ะอีก4วันจ้า❤

บ้านนี้ตอนท้องแรกทำงานจนถึงวันก่อนนัดผ่าค่ะ นัด๋าวันที่ 2 พฤษภา ทำงานถึงวันที่ 30 เมษาค่ะ😊😊

บ้านนี้จะ8เดือนแล้วยังทำงาน อยู่​เลยคะกะว่าจะลาคลอด20มกราคม​กำหนดคลอด5กุมภาพันธ์​คะ

พี่ทำจนถึง 37 สัปดาห์เลย ถึงได้ลาคลอด แต่คลอดสัปดาห์ที่ 39+1 = 14/11/63 จ้า (ท้องแรกเช่นกัน)

ทำงานจนถึง34w6dค่ะ คลอดง่ายมาก ปวดท้อง15นาที น้องหนัก3,028กรัม คลอดเองคะ คลอดตอน 40+6คะ

ทำจนเจ้านายให้ออกค่ะ 🤣 8 เดือน กะจะทำถึงคลอด เขาได้คนใหม่แบ้วก็ให้เราออกเลย