17 ตอบกลับ

บ้านนี้เตรียมได้ 80% แล้วค่ะแม่เนื่องจากเป็นท้องที่ 2 ของใช้จำเป็นหลายอย่างยังเก็บไว้อยู่ แต่หลายๆอย่างก็ต้องซื้อใหม่หมด กลัวท้องแก่เดินซื้อไม่ไหว เลยทยอยเตรียมไปเรื่อยๆ งบไม่หนักแบบซื้อทีเดียวทั้งหมดด้วยค่ะแม่ ของใช้เด็กจุกจิกเยอะ แม่กลัวไม่ได้ซื้อเองเดี๋ยวไม่ถูกใจด้วยค่ะ

เตรียมเรียบร้อยแล้วค่ะ เริ่มเตรียมตอนช่วง28วีค ตอนนี้30วีคแล้วค่ะ กลัวว่ายิ่งท้องแก่จะจัดเตรียมของลำบาก

มีแพลนว่าจะคลอดเองค่ะแม่

เตรียมแล้วค่ะ ทยอยซื้อเอาค่ะ รอช่วงโปร จะถูกหน่อย 😅

บ้านนี้29วีค2วันแล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ .

ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะแม่บ้านนี้

ยังไม่คิดจะเตรียมเลยค่ะบ้านนี้

31วีคค่ะ ทยอยซื้อของอยู่เลยค่ะ

เริ่มทยอย ซื้อเข้าเเล้วค่า 😊

เตรียมแล้วค่ะ รอซักผ้าอยู่

ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ