8 ตอบกลับ

33wเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้ปวดท้องบ่อย ท้องแข็งสักพักก้อคลาย หายไปสักพักก้อเป็นอีกเมื่อวานนั่งรถไปซื้อของปวดท้องหายใจไม่ทั่วท้องเลยพอถึงบ้านรีบมานอนสักพักก้อดีขึ้นกลางคืนปวดอีกปวดขาซ้ายเพิ่มอีกในใจกลัวไปหมดนอนก้อไม่ค่อยหลับล้านนี้ไม่ไปทำงานแล้วลาก่อนคลอดพักผ่อนที่บ้านดีกว่าไม่ไหวแล้วเหนื่อยๆของใช้เริ่มเก็บใส่กล่องที่ละนิดแล้ว😬😁😁🥰

VIP Member

บ้านนี้ก็ 33 วีค ค่ะ ปวดหลังสุดๆ มื้อคืนเจ็บท้องเตือน เจ็บนานสักพัก ในใจกลัวจะคลอดก่อนกำหนดมากเลยค่ะ เวลาเดินหน่วงจิมินิดหน่อยค่ะ เจ็บฝ่าเท้า แต่ถ้าใส่รองเท้าก็ปกติ บ้านนี้ยังไม่จัดตะกร้าเลยค่ะ แต่เตรียมของครบแล้ว

อาการคล้ายกันเลยค่ะแม่นึกกลัวว่าจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปวดเตือนบ่อยมากช่วง33วีคตอนแรกตั้งใจจะทำงานจนใกล้คลอดแต่น้องน่าจะเหนื่อยพอ35วีคเรามีอาการปวดท้องอยากเบ่งมากไปถึงรพ.ปากมดลูกเปิดเกือบ4เซนหมอต้องรีบให้ยาระงับคลอดพยายามประคองให้น้องอยู่ถึง37วีคค่ะ

33 w เหมือนกันค่ะ ปวดเมื่อยตัวมาก เท้าบวมด้วย หน่วงจิมิ เป็นบางครั้ง ยังทำงานเหมือนกันค่ะ เดินเหนื่อย หายใจไม่สะดวก 😅 หนักหน่วงมาก ไตรมาสนี้ ต้องลาพักบางแล้ว

33 week เหมือนกันค่ะ ขาเท้าบวม กดเป็นบุ๋มๆ หน่วงจิมิอย่างมาก นอนไม่ค่อยหลับ ลูกดิ้นเก่งสุดๆ ลุกเดินนอนนั่ง ลำบากมากค่ะ รอวันได้เจอแล้ว🥹😚

Coba pakai produknya mama choice bun . Produknya sudah sesuai anjuran IDAI dan FDA, 100% aman. Bisa cek langsung di tokonya >> https://shope.ee/9KLw1ZdiEL , lagi ada free gift barang seharga 87.000 dan voucher diskon 100.000 bun. 5245531

ปวดเตือน ปวดแบบไหนคะแม่ ใช่ปวดแบบปวดอึไหม สับสนมากค่ะ55555

38+1 มีอาการหน่วงท้องน้อยมากเจ็บๆหายๆ