17 ตอบกลับ

บ้านนี้ ท้อง 22 สัปหาด์ หมอพึ่งนัดไป 20/7/64 เมื่อกีเองคะ ขึ้น 3 โลกว่า เดือนนี้ จากก่อนท้อง 46 จนถึงตอนนี้ 53 ค้ะ

ฝากคลีนิคแถวไหนค้ะหมอใส่ใจละเอียดดีจังของเราหมอไม่เห็นบอกเรื่องน้ำหนักอะไรเลยตอนนี้ก็21wแล้ว

ฝากคลินิคเหมือนกันซาวก็ซาวแปบเดียวแต่ตอนคลอดจะไปคลอดที่โรงพยาบาลรัฐมหาราช

ไม่เป็นค่ะ หมอบ่นว่าน้ำหนักทำไมไม่ขึ้น พอขึ้นก็ลดค่ะ 39+3Week ขึ้นมา 6 โล แต่น้อง นน.ตามเกณฑ์ ค่ะ

ครั้งแรกไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะบดแล้วคงที่หมอก้อบ่น หมอบอกให้กินกล้วยกับไข่ต้มเยอะๆ พอมาเดือนที่5ไปตามนัดขึ้นมาทีเดียวเกือบ4โล โดนบ่นอีกขึ้นเยอะเกินค่ะ แต่เจาะเลือดแล้วปกติจร้า

บ้านนี้ตอนท้อง74ตอนนี้21wนน.66หมอก็ไม่ได้ว่าอะไร😅

ตอนฝากน้ำหนักลงแล้วคงที่ก้อโดนบ่นค่ะ หมอเลยบอกให้กินไข่ต้มกับกล้วยน้ำว้าดู พอมาตรวจครั้งนี้5เดือนน้ำหนักขึ้นมาเกือบ4โลภายในเดือนเดียวหมอก้อบ่นอีกขึ้นเยอะไป555 งงใจเหมือนกันทำไมขึ้นเยอะ หมอเราดูแลดีมากค่ะ ต้องตามเกฑณ์ตลอดค่ะ

เหมือนกันเรยค่ะเดือนเดียวน้ำหนักขึ้น3โล

16 w ขึ้นมา 1kg ค่ะ รอลุ้นเดือนหลังๆ

ขึ้นมาเรื่อยๆๆเลยจร้าน้ำหนัก