7 ตอบกลับ

ถ้าแม่นอนแล้วไม่รู้สึกหายใจลำบากก็จะนอนไปยันคลอดเลยมั้ย คนท้องห้ามนอนคว่ำค่ะ น้ำหนักตั้งกี่สิบโลที่กดทับลงไปโดนลูกไม่อันตรายได้ไง มีเซ็กซ์หมอยังไม่ให้ใช้ท่าที่โดนท้องเลย

เราว่า คนท้องนอนคว่ำไม่ส่งผลดี ทั้งแม่และลูกนะ เกิดการกดทับ อวัยวะหลายอย่าง ซึ่งมีผลต่อการเจริญเติบโตทารก แล้วแต่ดุลพินิจ ของแม่นะ เอาที่นอนแล้วสบาย

เอาหมอนดันช่วงหน้าอกไว้ค่ะไม่ให้ท้องดันกับพื้น แต่ถ้าท้องใหญ่กว่านี้ต้องเปลี่ยนตะแคงนอนแทนแล้วนะคะ

TapFluencer

คนท้อง. ท่านอนคว่ำเป็นท่าไม่ควรนอนมากที่สุดค่ะ. เพราะอาจส่งผลต่อเด็ก

นอนคว่ำมันปิดกั้นการหายใจนะคะ แม่อาจจะสบาย แต่มันทับลูกค่ะ

Super Mum

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะคะ

เหมือนกันค่ะ