แม่ๆท่านไหนไม่แพ้ท้องเลยมีมั้ยคะ

แม่บ้านนี้ ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ อาการปกติมากสุดๆเหมือนคนไม่ได้ท้องเลย จะมีแค่วันแรกก่อนรู้ว่าท้องคือคลื่นไส้ อาเจียนออกมา แค่นั้นเลยค่ะ พอรู้ว่าท้องก็ไม่มีอาการอะไรเลย ตอนนี้น่าจะ 3เดือนแล้ว ท้องไม่ใหญ่ ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ แอบกังวลเกี่ยวกับน้องมากๆ แต่จะมีอาการอย่างเดียวค่ะ คือกินนมไม่ได้เลย ไม่ว่าจะนมยี่ห้อไหน ชนิดไหนก็ตาม กินเข้าไปคือต้องอ้วกออกให้หมด แต่จะชอบกินพวกน้ำอัดลมมาก คือต้องกินให้ได้ ไม่ได้กินก็จะหงุดหงิด จนถึงตอนนี้ก็ไม่แพ้ท้องอะไรนอกเหนือจากอาการพวกนี้เลยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ