47 ตอบกลับ

หญิง กำหนด 7 สค. 36W5D เจ็บท้อง,ปวดหลัง,ปวดเอว,ปวดขา,ท้องแข็งเป็นพักๆ,เจ็บจิมิ,จิมิบวม,เจ็บหว่างขา,มีน้ำใสๆ ออกมาแค่เปียก กกน. ,ปวดเหมือนปวดอึ แต่อึไม่ออก, เวลายืนรึเดิน เจ็บสุดๆเลย อยากคลอดเต็มทีค่ะ

บ้านนี้ก้อมีอาการแบบนี้ค่ะ พึ่ง34week5day รู้สึกเหมือนน้องอยากจะออกมาแล้ว

บ้านนี้มีอาการเจ้บท้องค่ะมาบางทีเจ็บแรงบางทีเจ็บนิดหน่อยเจ็บบอกไม่ถูกสองวันเกินเจ้บมาแปปเดวหายไปแต่วันนี้รุ้สึกมีเจ็บแบบแรงบ้อยยุนะค่ะ

35 weeks วันนี้พอดีจ้า ยังไป Pilates อยู่เลยเราปกตินะ ไม่ปวด อาทิตย์ที่แล้วมีเจ็บเตือน 3 วัน แนะนำให้ออกกำลังกายเบา ๆ กันค่ะ สำหรับคนไม่ได้ออกประจำนะคะ

37วีคพอดี8. สิงหา ขาบวม เป็นตะคริวบ่อยมาก มือชาขาชา นอนหลับยากมากไม่สบายตัวเวลานอน. 😅 ท้องแข็งบ่อยด้วย

33+4วิค ปวดหลังนอนไม่ค่อยหลับ กว่าจะหลับคุณพ่อนวดจนกว่าจะหลับ เรื่องกินถ้าไม่อิ่มก็นอนไม่หลับจ๋า

บ้านนี้34+2ค่ะกำหนด26สิงหาปวดไปหมดทั้งตัวเดินก้อไม่ค่อยไหวเจ็บหน่วงเท้าชานอนไม่หลับสุดๆเลยค่ะ

34w4d วันนี้เดินแล้วหน่วงท้อง เสียวจิมิมากถึงกับน้ำตาเล็ด เริ่มปวดเท้าแต่ไม่บวม ปวดช่วงเอว

36+5 อาการเหมือนคลอดน้องคนแรกมาแล้วค่ะ เจ็บถี่แล้ว แต่ยังไม่มีมูกหรือน้ำคล่ำค่ะ

35w นอนไม่สะดวก หายใจไม่ค่อยออก รู้สึกอึดอัดมากเลย เดินไม่ค่อยไหวเหมือนกันค่ะ

หายใจไม่ออก นอนไม่ค่อยหลับ...จ้า😚😚😚 ขยับตัวก็ลำบาก...อยากออกเต็มทีแล้ว