263 ตอบกลับ

บ้านนี้ลาคลอดเดือนหน้าวันที่20 ก่อน2 อาทิตย์ เริ่มไม่ไหวละ เหนื่อยง่าย คุณแม่ต้อง ระวังด้วยนะคะ

แม่มีอาการยังไงบ้างคะ ถึงไปหาหมอแล้วหมอบอกว่าปากมดลูกเปิด ตอนนี้กังวลมาก

เราลาตอน 37 วีคค่ะ ตอนนี้จะครบ 40วีคละ เรายังไม่คลอดเลย เสียดายวันลามาก จะครบเดือนแล้วที่นอนรออยู่แบบนี้ กลัวจะได้อยู่กับลูกแปบเดียว

เหมือนกันค่ะแม่อายุครรภ์ไล่ๆกันห่างกันแค่1wเอง แต่บ้านนี้กะว่าจะทำยันคลอดเลยเพราะกลัวได้อยู่กับลูกน้อยแล้วได้กลับมาทำงานค่ะ 😊

ลาคลอดตอน37วิคค่ะ รออีก2-3อาทิตย์ ก็จะได้เจอหน้าลูกแล้ว ตอนแรกคิดว่าจะลาใกล้ๆคลอดแต่หมอแนะนำให้พักไม่งั้นอาจจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้ก็32+3ค่ะ ขับรถไปทำงานเองทุกวัน นั้งทำงานทั้งวัน เดินเข้าห้องน้ำ ขึ้นลงบันไดรอบละ86 ขั้น แต่ระรอบ เหนื่อยมาก ท้องก็โตมากด้วย

TapFluencer

บ้านนี้ลาคลอดตั้งแต่30สัปดาห์เลยค่ะ ขับรถไปทำงานนั่งนานๆที่ทำงานไม่ไหวค่ะ เลยเลือกลา ล่วงหน้า2เดือน แล้วไปใช้ลาคลอดอีก3เดือนค่ะ

บ้านนี้33Week ลาแล้วค่ะ กำหนดคลอด21ม.ค ท้องปั้นเเข็งบ่อยมาก ทุกวัน วันละหลายๆรอบ ขับรถเองด้วย กลัวเป็นอันตรายกับลูกค่ะถ้าไม่หยุดพัก

บ้านนี้วันลาน้อย ถ้าไม่แตกก่อนก็ตั้งใจจะลาใกล้ๆวันกำหนดค่ะ ขับรถไปทำงานเองเหมือนกันค่ะพอทนได้ขอแค่ลูกดิ้นปกติ😅 สู้ๆนะคะ✌❤

หมอนัดตรวจโควิด 22 แอดมิด 23 และผ่าคลอด 24 ค่ะ เลยกะว่าจะลาวันที่ 21 เตรียมตัววันเดียวพอ หลังคลอดอยากอยู่กับลูกนานๆหน่อยค่ะ

บ้านนี้ลาออกจากงานตั้งแต่2เดือนเลยค่ะ คุณตาคุณยายเห่อหลานค่ะ งานที่แม่ทำแอบหนักค่ะกังวลถ้าทำต่ออาจไม่ดีต่อน้องในท้องจ้า