13 ตอบกลับ

แม่ลองดูหรือยังคะ อาจจะกินได้ก็ได้นะ บ้านนี้คือปกติจะไม่ชอบกินกล้วยน้ำหว้าเลยค่ะแต่พอท้องปุ๊บกินได้เฉยเลย😊แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็กินแบบเอามาปั่นหรือคั้นสดดูนะคะ สู้ๆค่าเพื่อเบบี๋✌️❤️

ขอบคุณนะคะแม่จะลองดูคะ♥️🙏

สลับกันเลยแม่ บ้านนี้กินผลไม้หนักมาก มันกินแล้วรู้สึกสดชื่นดี😂 แม่ลองซื้อมาปอกใส่กล่อง แช่เย็นๆ เหงาๆ ก็หยิบมากินทีละนิด สดชื่นเลยค่ะ แต่กล้วยบ้านนี้ไม่ชอบ แต่ยอมกินให้ลูกค่ะ

จะลองทานดูงับ ขอบคุณค้าา♥️🙏

ลองเอาผลไม้มาทานร่วมกับโยเกิร์ตรสธรรมชาติ(แช่เย็นจัดหน่อย)ดูนะคะเช่นสับปะรด มะละกอ แก้วมังกร ได้รสชาติไปอีกแบบอร่อยลืมต้นฉบับเลยค่ะ(แม่เองก็ทานผลไม้ไม่เก่งแต่ทาน วนไปแบบนี้ค่ะ)

ขอบคุณคะแม่ จะลองทานนะคะ♥️🙏

ลองชิมดูค่ะ ก็เหมือนเราที่อยากกินเมนูแปลกๆเรายังกล้าชิมกล้าเปิดใจยอมรับ กับแค่ผลไม้ที่ไม่เคยทานก็ลองดูค่ะเหมือนที่เราสันหาเมนูแปลกๆกินนั่นแหละค่ะ

จะลองกินดูค่ะเผื่อบูกน้อย

VIP Member

กินไม่เป็น​ เเล้วอยากลองกิน​ ลองทำความสนิทสนมกะมันไหมค่ะ​ วิตามินจากธรรมชาติดีที่สุด​ วิตามินสังเคราะมีผลต่อการทำงานตับไตนะทานมากๆอ่ะ​

ไม่ทานผลไม้ ไปเน้นทานผักก้อได้ค่ะ บ้านนี้ไม่ค่อยทานผักเลยเน้นไปทางผลไม้เอา ช่วยได้เหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอมาแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ลองกินดูค่ะบ้านนี้ไม่ชอบกินกล้วยน้ำหว้่าเท่าไหร่พอท้องคนบอกให้กินได้เป็นหวีจนย่าต้องห้ามกลัวเป็นเบาหวาน😅

ขอบคุณงับจะลองทานดู♥️🙏

บางทีเราไม่เคยกินเราก็ไม่รู้ รสชาตของผลไม้ไม่ได้เลวร้ายเลยแม่ อร่อยเป็นส่วนใหญ่ พยายามทานนะคะเพื่อลูก

ผลไม้อยู่ในหมวดของการให้วิตามิน ซึ่งจะรวมถึงผักและผลไม้ ถ้าแม่ไม่ทานผลไม้ลองทานผักนะคะ

ผักทุกชนิค่ะ

กินผักแทนก่ได้ค่ะบ้านนี่ก่ไม่ชอบทานผลไม้ค่ะกินนมกินผักก่ช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้กินอาการปกติค่ะแต่จะเลี้ยงน้ำมันกับรถจัดค่ะ