10 ตอบกลับ

พาราไปก่อนค่ะ..แล้วไปหาหมอฟัน. คลีนิคดีๆนะค่ะ บอกเขาด้วยว่าท้อง. เขาจะดูให้ว่าเกิดจากอะไร. แก้ไขให้พอบรรเทาปวดได้ค่ะ. ถ้าไม่ไปวิธีแบบบ้านๆก้ออมน้ำเกลือค่ะ. เอาเกลือมาละลายน้ำอม. แล้วบ้วน. ถ้าไม่ไหว เอาน้ำแข็งใส่ถุงนาบตรงที่ปวด มันชาหายปวดได้นานอยู่ค่ะ. ประสบการค่ะตอนไตรมาสแรกปวดฟันคุด.ปวดจนประสาทจะกิน ร้องไห้เปนบ้า. ใช้วิธีนี้ค่ะ.ได้นอนหลับ

ไปหาคุณหมอค่ะ...เค้าจะมียาสำหรับคนท้องที่มีตัว N บนยา เคยเหงือกอักเสบตอนท้องน้องคนที่ 2 คนที่ 3 คุณหมอก็ให้ไปขูดหินปูน อุดฟัน ถอนฟันค่ะ แต่เรายังไม่ได้ไป ลองไปหาหมอดูนะคะ

ไปหาหมามาแล้วค่ะคุณหมอบอกว่าถอนไม่ได้ต้อง4-6เดือนถึงจะถอนได้ค่ะ

ทานยาพาราไปก่อนนะคะ สามารถถอนฟันได้อายุครรภ์ 18-24สัปดาห์​นะคะ​

กินยาพาราไปก่อนค่ะ ไตรมาสที่2 4 เดือน ถึงจะทำฟันได้คะ

ช่วงนี้ก็ยังถอนได้นี่คะเค้าห้ามตั้งเเต่7เดือนขึ้นไป

พอจะได้2เดือนค่ะหมอนัดถอดฟัน จะมีปัญหาไรเกี่ยวกับเด็กในท้องมั่งค่ะ

ลองใช้ยาชาแบบจุ่ม...ยัดไปตรงที่เป็นรูเลยค่ะ...

กินยาพาราได้ค่ะ

ทานพาราไปก่อนค่ะ

VIP Member

พาราค่ะ