5 ตอบกลับ

ลองดื่มน้ำให้มากขึ้นดูคะ สัก10แก้วต่อวัน ร่างกายอาจขาดน้ำทำให้ปวดหัวได้คะ บ้านนี้ก็เป็นคะพอเริ่มดื่มมากขึ้นอาการปวดค่อยๆหายไปคะ✌️ ลองทำดูคะอาจจะช่วยได้

ขอบคุณค่ถ

ลองนอนเร็ว พักผ่อนเยอะๆ ซักวันดูก่อนค่ะ เราเป็นแล้วลองทำดูหาย แล้วก็นวดๆ ให้เส้นคลายไม่กดจุด (ปรึกษาหมอก่อนนวดแล้วค่ะ ) ดีขึ้นนะคะ

บ้านนี้เป็นไมเกรนเลยค่ะเป็นก่อนท้องอีกพอท้องยาก็กินไม่ได้ทรมานมากค่ะ ใครเป็นไมเกรนแนะนำหน่อยนะคะ😞

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนท้อง24วีค ปวดไมเกรนจนน้ำตาไหล เลยไปนวดเล่นคอบ่าไหล หาย ไม่มีปวดเลยค่ะ

ถ้าปวดมากปวดถี่ต้องไปหาหมอนะคะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ