105 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ขับและช้อนแต่ท้องยันคลอดเลยค่ะ (มอไซก็ไม่ใช่รุ่นเล็กฟีโน่หรือเวฟทั่วไป แต่เป็นบิ๊กไบค์ค่ะ ) ไวและแรงมาก ถามว่ากลัวไหมกลัวค่ะ แต่มันเลี้ยงไม่ได้ที่จะขับหรือช้อนไปเที่ยวต่างจังหวัดก็ไปมาแล้วทั้งท้องใหญ่ก็ไปค่ะ ตอนนี้คลอดน้องแล้ว 1เดือน20 วันน้องก็แข็งแรงดีมาก แต่ไม่แนะนำให้ทำตามนะคะ เล่าประสบการให้ฟัง 😊

ขับอยุ่ทุกวันส่งไปรษณีย์ ตอนนี้ 29วีคแล้วค่ะ ตามบ้านยังไม่รุ้ว่าท้อง แค่บอกไปว่า หลังกลางเดือนจะไม่มาแล้วระ พักท้อง ขับส่งไม่ไหวละจุก แน่น เพราะออกส่งรอบนึง2ชม. Emsส่งวันละ2รอบ งานสาหัสดีค่ะ..แต่ก็ยังขับไปกลับทำงานปกตินะคะ.แล้วแต่ความแข็งแรงแม่ๆด้วยนะจร้าา

VIP Member

บ้านนี้ขับจนถึงกำหนดคลอดเลยค่ะ 😅 ก็แค่เพิ่มความระมัดระวังให้มากกว่าปกติ จากที่เคยขับเร็ว ก็ขับช้าหน่อย 🛵🏍 (คุณแม่บ้านนี้ชอบขับรถเร็ว 😁😁😁)

อีก4 5วันจะถึงกำหนดคลอดแล้วก็ยังขับอยู่ทางแถวบ้านลำบากมากค้ะทางลูกรังก็ยังขับ😂 ตอนนี้คลอดแล้วน้องเเข็งแรงดีค้ะจะ2เดือนแล้ว

ขับไปทำงานตั้งแต่ยังไม่คลอดจนตอนนี้33w3dแล้วค่ะยังขับไปทำงานปกติแต่หลังๆวันไหนที่คุณพ่อไม่ได้ไปทำงาน คุณ​พ่อก็จะขับรถไปส่ง

อีก2สัปดาห์ก้อคลอดแร้วบ้านนี้ยังขับออกไปซื้อของได้อยู่ค่ะแต่ไม่ไกลเท่าไหร่ ถ้าไปที่ไกลๆแฟนจะไม่ให้ขับค้ะ

ตั้งแต่ตั้งท้อง ยันคลอด เพราะความจำเป็นเหลี่ยงไม่ได้ ต้องรับส่งลูกไปโรงเรียน ต้องขับพ่วงข้างขายของต่ออีก

บ้านนี้ขับยันคลอดเลยจ้าตอนจะคลอดยังขี่มอไซค์ไปคลอดเลยค่ะแต่ก็ขับแบบช้าๆนะค่ะไม่เร่งรีบอ่ะค่ะ

ตอนท้อง 3 เดือนยังขี่บิ๊กไบค์อยู่เลยจ้าา ตอนนี้จะ 7 เดือนละได้ปั่นแต่จักรยานนานน๊านนนนทีนึง😁😁

ตอนนี้29w ยังขี่มอไซด์ทุกวัน ยิ่งท้องใหญ่ยิ่งขี้เกียจเดินค่ะ 555 แต่ขี่ใกล้ๆนะคะไม่ได้ไกลมาก