6 ตอบกลับ

ยี่ห้อนี้ไม่ได้ค่ะ เค้าเคยซื้อมาว่าจะกินคู่กับยาบำรุงเลือด(วิตามินซีช่วยในการดูดซึมธาตุเหล็ก,เค้ามีสภาวะซีดตอนท้อง)เพราะวิตามินซีที่หมอจ่ายให้มันหมด แต่พออ่านคำเตือนด้านหลังสตรีมีครรภ์ห้ามรับประทาน ก็โยนให้สามีกินเล่นไปเลยค่ะ

แนะนำให้ขอหมอที่รพ.หรือคลินิก ถ้าจะซื้อข้างนอกก็คุยกับเภสัชว่าเอาวิตามินซีที่คนท้องทานได้นะคะ

ไม่ต้องกินอะไรมั่วซั่วนะ นอกจากหมอสั่งยากินให้กินเอง เราคลอดมาลูกแข็งแรงมาก ไม่อบ ไม่เหลือง

VIP Member

จะทานตัวไหนเสริมนอกจากหมอจ่ายให้ แนะนำปรึกษาคุณหมอก่อนดีกว่าคะ

มีวิตามินซีน้อยและน้ำตาลสูงค่ะ

VIP Member

ปรึกษาหมอดูน่ะค่ะ

ได้ค่ะแม่