10 ตอบกลับ

ถ้าอยากทานนม อย่าโดปเยอะค่ะ ให้ทานสลับ นมวัว นมถั่วเหลือง ไม่งั้นลูกจะแพ้ แม่บ้านนี้ไม่ค่อยทานนมอยู่แล้ว เลยแทบจะไม่ค่อยได้ทานนมเลยค่ะ ทานแต่แคลเซียมที่หมอให้มาเท่านั้น นมทานบ้างค่ะ เน้นทานโปรตีน มากกว่า ตอนนี้ 39 วีคแล้ว ลูกน้ำหนัก 3.7 ค่ะ

ตอนแม่เราท้องน้องชายเราก็เป็นค่ะ​ ตอนนั้นแม่เรากินนมเยอะมาก​ น้องเกิดมาแพ้นมวัวค่ะ​ ต้องกินนมถั่วเหลือง​แทน​ เพื่อนเราที่เพิ่งคลอดก็เป็​น​ ส่วนเราตอนท้องกินนมแล้วอ้วกค่ะ​ เลยกินพวกน้ำเต้าหู้​แทน

แม่ต้องทานให้หลากหลายค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ คุณหมอที่บ้านนี้ฝากครรภ์ท่านให้ทานนมวัวแค่วันละ1แก้ว/กล่อง แล้วก็ทานเป็นนมชนิดอื่นแทนค่ะ

ถ้ากินเยอะจะแพ้คะ แนะนำ ยี่ห้อ 137 คะ นมวัว เสี่ยงแพ้ นมถั่วเหลือง ลดการดูดซึมสารอาหาร กระดูกเปราะง่าย เน้นแคลจากอาหารดีสุดคะ กินหลากหลาย ดีที่สุด

VIP Member

การทาน/ดื่มมากเกินไปก็ทำให้ลูกแพ้ได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นนมวัว นมถั่วเหลือง บางคนกินแอนมัมลูกยังแพ้เลยค่ะ

ทานแบบพอดีๆ ไม่มากเกินไปค่ะ ยิ่งถ้าก่อนท้อง ไม่ได้กินเป็นประจำ ช่วงท้องยิ่งไม่ควรโด๊ปจ้า

VIP Member

ต้องทานสลับกันค่ะ ถ้าทานเเต่นมวัว ลูกก็จะเเพ้นมวัวจ้า ทานหลากหลายนะคะ

ไม่ควรทานนมวัวอย่างเดียว ควรกินให้หลากหลายค่ะ

กินให้หลากหลายค่ะแม่น้องจะได้ไม่แพ้

ทานให้หลากหลายค่ะ