38 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะคุณแม่ แต่ทานในปริมาณที่ไม่เยอะมากจนเกินไปอาจจะวันละ2-3พูค่ะ ที่เค้าห้ามทานเพราะกลัวกินเยอะแล้วน้ำตาลในเลือดจะเยอะและกลัวเป็นเบาหวานค่ะ เรากินบ่อยมากช่วงท้องกินจะค่าน้ำตาลในเลือดสูงจนโดนตรวจซ้ำแต่สุดท้ายก้อผ่านไม่เสี่ยงการเป็นเบาหวาน เพราะหากเป็นเบาหวานก้อเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดและครรภ์เป็นพิษ

VIP Member

เราก็กิน😄ทุเรียนมีประโยชน์มากค่ะ แต่สำหรับคนท้อง 1-2 พูก็พอนะคะ เพราะทานมากไม่ได้ ร้อนใน เบาหวาน อ้วนด้วย ที่สำคัญคือ มีโฟเลตสูง ถ้ามันเกินก็ไม่ดีต่อลูกค่ะ♥️

คนที่บอก ห้ามกินนั้น เขาคงไม่อยากให้เรากินของอร่อยๆนั่นเอง”อิอิ” แต่ที่จริงแล้วคนท้องกินได้ยิ่งดี ค่ะแต่กินได้แค่1-2 ชิ้นนะค่ะ

เรากินแทบจะวันเว้นวันเลยคะ พอดีไปอ่านเจอในเพสว่า ทุเรียนมีโฟเลทสูงดีต่อการเจริญเติบโตของระบบสมองทารกเรายิ่งกินใหญ่เลย

กินแค่2 พูค่ะ แต่ถ้าพูใหญ่กินแค่พูเดียวพอ ประโยชน์คือ มีโฟเลตช่วยป้องกันทารกพิการ ข้อเสียกินเยอะจะเป็นเบาหวานค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะ ทุเรียนมีโฟเลตสูง มีประโยชน์กับลูกค่ะ แต่อย่ากินเยอะค่ะเพราะจะเป็นผลเสียต่อแม่ค่ะ วันละ1-2พูก็พอจ้า

กินได้คะ​ มีประโยชน์​ต่อลูกคะแม่​ ถ้าหมอไม่ให้ทานก้อเชื่อหมอคะเพื่อความปลอดภัยคะแม่

กินได้ค่ะแต่ห้ามกินเยอะ แต่บ้านนี้กินเยอะจนหมอสั่งห้ามกิน เพราะน้ำตาลในเลือดสูงค่ะ

บ้านนี้หมอห้ามกินค่ะ บอกมีความเสี่ยงเป็นเบาหวาน พอดีบ้านนี้ลูกตัวใหญ่ น้ำคร่ำเยอะ

กินได้ค่ะแต่ไม่ควรกินมากวันล่ะพูก้พอค่ะแต่ถ้าแม่ที่เป้นโรคเบาหวานไม่ควรกินนะค่ะ