5 ตอบกลับ

ครึ่งขวดเล็กก็พอค่ะ เป๊ปซี่ = การกินน้ำตาลเพียว ๆ 1 ขวด มีน้ำตาล 37 กรัม คนเราควรกินน้ำตาลวันละ 6 กรัมเองค่ะ พวกน้ำชงก็น้ำตาลเยอะค่ะ เขาใส่น้ำตาลทราย นมข้นหวาน นมหวาน ไม่ได้ชงชา+นมนะ แม่ท้องเป็นเบาหวานง่าย ต้องระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ

ขอบคุณค่ะ🙏☺️

กินได้แต่อย่าบ่อยนะค่ะกินแค่หายอยากพอค่ะถ้าไม่กินนมลองกินน้ำเต้าไม่หวานดูนะค่ะเพราะบ้านนี้เคยทำอยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏😂

ไม่เคยกินเลยค่ะ ตั้งแต่ท้อง เพราะเรารู้ว่าหากเรากินอะไรไปก็จะส่งผลกับลูก พัฒนาการของลูกค่ะ

ตามนี้ค่ะ

บ้านนี้จิบๆคะ แค่พอหายอยาก ชานมกินไม่เกินครึ่งแก้ว บ้านนี้กินนมจืดแล้วปวดท้องเลยไม่กินคะ

หนูกินนมแล้วแพ้เลยค่ะ แต่พวกแปปซี่อยากกินตลอดเวลา😂

บ้านนี้กินชาเขียวทุกวันเลยค่ะ แต่กินวันละแก้ว

บ้านนี้ชานมไข่มุขทุกวันเหมือนกันค่ะ🤤