11 ตอบกลับ

เป็นปกติของคนท้องค่ะ วิธีรักษาไม่มีค่ะ มีแต่วิธีดูแลความสะอาด ไม่ควรใส่แผ่นอนามัยนานเกินไปนะคะ เพราะจะส่งกลิ่นอับเยอะมาก หรือไม่ใส่แผ่นอนามัยเลย แต่เวลาเข้าห้องน้ำต้องซับอวัยวะเพศให้แห้งค่ะ แล้วก็หมั่นเปลี่ยนกางเกงในค่ะ

VIP Member

เป็นเรื่องปกติของคนท้องคะ อย่าไปกังวลคะ เพราะฮอลโมนคนท้องมันจะสร้างตกขาวให้เยอะอยู่ตลอดเวลาคะเพื่อไม่ให้ช่องคลอดแห้ง แต่ถ้ามีอาการคันร่วมด้วยเเนะนำไปหาหมอ เลยคะ ของเราหมอก็ให้ยามา+กับตรวจภายในคะ

VIP Member

เเม่บ้านนี้ใช้ยาสีฟันล้างนะค่ะ ตกขาวไม่มี4-5วัน ล้างตลอดเลย ไม่มีตกขาวเลยค่ะ ลองทำตามดูนะค่ะ แต่ถ้ามีกลิ่นหรือ มีสีควรปรึกษาหมอจ้า

อ่อค่ขอบคุนค่

VIP Member

คนท้องตกขาวเป็นเรื่องปรกติค่ะ แต่ถ้าเยอะมากหรือคันควรแจ้งคุณหมอที่ฝากท้องคน คุณหมอจะให้ยามาสอดค่ะ

บ้านนี้แม่ก็เป็นคะเยอะเหมือนกันตอนท้อง ไม่มีสีไม่มีกลิ่นไม่คันก้ปกติคะ

VIP Member

ยิ่งใกล้คลอดยิ่งเยอะค่ะคุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะเป็นเรื่องธรรมชาติของคนท้อง

เป็นเรื่องปกติจ้า แต่ถ้ามีสีและกลิ่นและคัน อันนั้นถึงจะไม่ปกติจ้า

VIP Member

บ้านนี้ก็มีตกขาวเยอะค่ะ ถ้าไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ถือว่าปกติค่ะ

VIP Member

เราเป็นเยอะเหมือนกันธรรมชาติของคนท้องค่ั

คนท้องมีตกขาวเป็นเรื่องปกติค่ะ