5 ตอบกลับ

35 วิคเหมือนกันค่ะนั่งนานๆจะปวดหลังแล้วก็ใต้นมมากค่ะ เวลาจะลุกหรือจะพลิกตัวจะปวดตรงหว่างขามากๆถามหมอหมอบอกปกติดีค่ะเพราะอายุครรภ์เยอะแล้ว

น้ำหนักเยอะขึ้น ปวดหลังปกติค่ะ ถ้ายิ่งยุในท่าใดท่านึงนานๆ ยิ่งปวด เรา34w ยังทำงานยุ จะนั่งสลับกับยืนบ้าง เดินบ้างค่ะ ยิ่งนั่งนานยิ่งปวด

ของเรา30+5​ ปวดหลังมาสองอาทิ​ตย์แล้ว​ค่ะแม่​ คลั้นเนื้อคลั้นตัวมาก​กว่าจะลุกจะนั่งได้แต่ล่ะครั้ง​ทรมานมาก

35w เป็นเหมือนกันค่ะ จะลุกจะนั่งจะเดินลำบากมาก เพราะปวดหว่างขากับหลังมากค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️