30 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้คลอด 39 วี๊ค 5 วันค่ะ - เจ็บท้องใกล้คลอดสัญญาณเตือน ครั้งแรก ปากมดลูก1 เซนค่ะ พอผ่านไปอีก 1 อาทิตย์ คลอดเลยค่ะแต่รอประมาณ13 ชั่วโมงกว่าจะได้คลอด ต้องรอปากมดลูกเปิดให้ครบ10 เซนก่อนค่ะ ปวดเตือนมีเลือดออกนะคะแม่ เริ่มปวดน้อยๆก่อนค่ะแล้วปวดมากๆตอนปากมดลูกเปิดเรื่อยๆจะเจ็บมากขึ้นนะคะ

ท้องแรกบ้ายยี่ คลอดตอน 40week 6day คะ ไม่มีอาการปวดที่เจ๊บเตื่อนใด๋ ๆ หมอเร่งคลอดให้คะ 3ชัวโมง คลอดไมาทรมาน มากคะ ตอนนี้ ท้อง2อยู่คะ 31week ยังแอบบลุ้นจะได้คลอด แบบไหน

บ้านนี้ตอนท้องแรก 39+5 วีคค่ะ แม่รอจนอ่อนใจคิดว่าจะสร้างบ้านอยู่ในนั้นซะแล้ว😂 ตอนนี้ท้อง 2 ค่ะ พึ่ง 33วีคลุ้นเหมือนกันว่าจะนานเหมือนพี่มั้ย

คลอดเองเหมือนกันค่ะ รอแค่เจ็บท้องอย่างเดียวเลย พรุ่งนี้เข้า38วีคค่ะ อยากเห็นหน้าเบบี๋แว้วว ได้แต่รอ~.~

บ้านนี้คลอด 36+4 ค่ะ น้องกลับหัวตอน 26w เจ็บหัวหน่าว 2 สัปดาห์ ปวดลงก้นเหมือนปวดถ่าย 2 วันค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกคลอด40+2วีค นน.3790กรัม ท้อง2ตอนนี้29+6 ยังยุท่าก้น รอน้องกลับหัวจ้า

คลอดเองจ้า

บ้านนี้ท้องแรก40wท้อง2ตอนนี้38+4ยังเงียบอยู่เลย อยากเจอแล้ว🥰

ท้องแรกคลอด39+5ท้องสอง39+5ท้องสาม41คะคลอดธรรมชาติหมดเลยคะ

แม่บ้านนี้ 39+1 ยังไม่มีอาการเลย ได้แต่รอเหมือนกันค่ะ

37+6เองค่ะ บ้านนี้น้องรีบ ตอนนี้ได้2เดือนกว่าแล้ว