แม่เป็นซึมเศร้าไปเสียแล้วค่ะแม่ๆ😞

แม่ถูกส่งโรงพยาบาลเมื่อเที่ยงวันของวันจันทร์ที่ 21 ที่ผ่านมาเพราะแม่ไปกินยาเกินขนาดจนหมดสติ แม่ถูกล้างท้อง และถูกงดอาหารและน้ำไป 2 วัน แม่ได้สติจริงๆในตอนเช้าของวันที่ 22 แม่เจ็บปวด และทรมานมากๆ แม่ไม่คิดว่าแม่ต้องตื่นขึ้นมามีลมหายใจอีก แม่ถูกส่งตัวให้พบจิตแพทย์ หมอซักถามอาการ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้ายหมอสรุปให้ว่า แม่เป็นโรคซึมเศร้าแล้วจริงๆ ที่แย่กว่านั้นคือแม่เป็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยได้รับการรักษา ในความโชคร้ายของชีวิตแม่แต่ยังมีความโชคดีที่ว่า ลูกในท้องของแม่เค้าปลอดภัย ยังไม่ทันได้รับผลกระทบจากยาที่แม่กินเกินขนาด เพราะมาส่งโรงพยาบาลได้ทันเวลา แม่เสียใจเหลือเกินที่แม่เป็นแบบนี้ แม่รู้สึกว่าแม่เป็นแม่ที่แย่ที่สุด😭 #แม่จะผ่านโรคนี้ไปได้ไหมคะแม่ๆ #แม่ไม่มีกำลังใจจากใครเลยจริงๆ #ไม่มีใครเค้าเข้าใจแม่เลยจริงๆ #มันเจ็บปวดและทรมานในใจแบบอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ 😭😭

198 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ และให้คิดถึงลูกในท้องเราให้มากๆ

ค่ะแม่ ขอบคุณนะคะแม่🙏🏻❤️❤️

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ขอให้แม่ผ่านพ้นไปให้ได้ค่ะ คิดถึงลูกเข้าไว้นะคะ

ขอบคุณนะคะคุณแม่🙏🏻 แม่จะสู้สุดใจ เพื่อตัวน้อยในท้อง✌🏻❤️

สู้ๆค่ะแม่เป็นกำลังใจให้ ทุกอย่างจะต้องผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ

แม่จะสู้ให้สุดใจ ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆนะคะ ขอให้คุณแม่และลูกแข็งแรงๆนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻💓

เราเชื่อว่าคุณ​จะผ่านไปได้ค่ะเป็น​กำ​ลัง​ใจ​ให้​มากๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ สู้ๆเพื่อตัวเล็กค่ะ กอดๆค่ะแม่

จะสู้ให้สุดใจ ขอบคุณนะคะแม่😭🙏🏻❤️

ไปฟังธรรมค่ะ เสิชใน youtube นะคะ จะได้ร่มๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจนะคะ🙏🏻❤️

สู้ๆคร้า​ ทีมแม่ท้อง​ เราเป็นกำลังใจ​ให้​ค่ะ​😍​😍​✌️

ขอบคุณมากๆเลยนะคะแม่🙏🏻❤️

สู้ๆนะแม่ คิดถึงลูกในท้อง แล้วเราจะมีแรงสู้ต่อไปค่ะ

จะอยู่สู้เพื่อลูก ขอบคุณนะคะแม่🙏🏻❤️

VIP Member

แม่จะผ่านไปได้ค่ะ มีตัวเล็กเป็นกำลังใจให้อยู่นะคะ

แม่พูดถูกค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะแม่🙏🏻❤️