แม่เป็นซึมเศร้าไปเสียแล้วค่ะแม่ๆ😞

แม่ถูกส่งโรงพยาบาลเมื่อเที่ยงวันของวันจันทร์ที่ 21 ที่ผ่านมาเพราะแม่ไปกินยาเกินขนาดจนหมดสติ แม่ถูกล้างท้อง และถูกงดอาหารและน้ำไป 2 วัน แม่ได้สติจริงๆในตอนเช้าของวันที่ 22 แม่เจ็บปวด และทรมานมากๆ แม่ไม่คิดว่าแม่ต้องตื่นขึ้นมามีลมหายใจอีก แม่ถูกส่งตัวให้พบจิตแพทย์ หมอซักถามอาการ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้ายหมอสรุปให้ว่า แม่เป็นโรคซึมเศร้าแล้วจริงๆ ที่แย่กว่านั้นคือแม่เป็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยได้รับการรักษา ในความโชคร้ายของชีวิตแม่แต่ยังมีความโชคดีที่ว่า ลูกในท้องของแม่เค้าปลอดภัย ยังไม่ทันได้รับผลกระทบจากยาที่แม่กินเกินขนาด เพราะมาส่งโรงพยาบาลได้ทันเวลา แม่เสียใจเหลือเกินที่แม่เป็นแบบนี้ แม่รู้สึกว่าแม่เป็นแม่ที่แย่ที่สุด😭 #แม่จะผ่านโรคนี้ไปได้ไหมคะแม่ๆ #แม่ไม่มีกำลังใจจากใครเลยจริงๆ #ไม่มีใครเค้าเข้าใจแม่เลยจริงๆ #มันเจ็บปวดและทรมานในใจแบบอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ 😭😭

198 ตอบกลับ

เปนเหมือนกันค่ะหยุดกินยาศซึมเศร้าตั้งเเต่รุ้ว่าท้อง ก้มีเศร้า โฟกัสที่ลูกในท้องเดียวก้ดีเองค่ะ

ค่ะแม่❤️

สู้ๆนะคะคนเก่ง คนเรามีผิดพลาดกันได้ เริ่มต้นใหม่ได้นะ อย่างน้อยๆเราก็มีตัวเล็กเป็รกำลังใจนะคะ💖

ขอบคุณมากๆค่ะคุณแม่🙏🏻❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ คุณแม่ต้องหายมาเลี้ยงเจ้าเบบี๋ตัวน้อยที่กำลังลืมตามาดูโลกนะคะ ❤️

ขอบคุณมากค่ะแม่🙏🏻❤️❤️❤️

สู้ๆนะคุณแม่ เดี่ยวเจ้าตัวน้อยจะช่วยให้แม่มีแรงจะมีชีวิตต่อไป รักตัวเองกับลูกให้มากๆนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

นึกถึงลูกให้มากๆ ให้กำลังใจตัวเอง อย่าโทษตัวเองที่เป็นแบบนี้ ขอให้ผ่านมันไปให้ได้นะค่ะ กอดๆ🤍

แม่จะสู้ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ผ่านไปได้อยู่แล้วคะเพราะแม่มีกำลังใจจากเจ้าตัวน้อยคอยมอบแต่ความรักให้แม่นะคะ

คุณแม่พูดถูกค่ะ แต่เป็นแม่เองต่างหากที่มองข้ามตรงนี้ แม่นี้แย่จริงๆ😭 ขอบคุณมากๆนะคะที่เรียกสติแม่🙏🏻❤️

ใครว่าแม่ไม่เหลือใคร แม่เหลือลูกในท้องเป็นกำลังใจให้เดินและสู้ต่อไป เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณแม่🙏🏻 แม่จะสู้ให้สุดใจค่ะ✌🏻❤️

VIP Member

อย่าคิดมากนะคะ มีคนที่รักคุณแม่มีอีกเยอะน๊าหนึ่งในนั้นคือเจ้าตัวเล็ก พยายามเข้มแข็งน่ะคะ

ค่ะแม่ แม่จะเข้มแข็ง แม่ต้องหายจากโรคนี้ให้ได้ ขอบคุณนะคะแม่🙏🏻❤️

มันผ่านไปแล้วเริ่มต้นใหม่นะแม่อย่างน้อยวันนี้แม่ก้ยังมีลมหายใจได้แก้ไขมันอยู่สู้ๆนะแม่

ค่ะแม่ แม่จะสู้ มีจะมีสติให้มากกว่านี้ ขอบคุณมากเลยนะคะแม่🙏🏻❤️❤️❤️

VIP Member

โรคนี้เป็นโรคที่ต้องการๆใส่ใจสูง บ้านนี้เคยเป็นหลังจากเสียลูกไปค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ❤

กอดๆค่ะ❤