แม่เป็นซึมเศร้าไปเสียแล้วค่ะแม่ๆ😞

แม่ถูกส่งโรงพยาบาลเมื่อเที่ยงวันของวันจันทร์ที่ 21 ที่ผ่านมาเพราะแม่ไปกินยาเกินขนาดจนหมดสติ แม่ถูกล้างท้อง และถูกงดอาหารและน้ำไป 2 วัน แม่ได้สติจริงๆในตอนเช้าของวันที่ 22 แม่เจ็บปวด และทรมานมากๆ แม่ไม่คิดว่าแม่ต้องตื่นขึ้นมามีลมหายใจอีก แม่ถูกส่งตัวให้พบจิตแพทย์ หมอซักถามอาการ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้ายหมอสรุปให้ว่า แม่เป็นโรคซึมเศร้าแล้วจริงๆ ที่แย่กว่านั้นคือแม่เป็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยได้รับการรักษา ในความโชคร้ายของชีวิตแม่แต่ยังมีความโชคดีที่ว่า ลูกในท้องของแม่เค้าปลอดภัย ยังไม่ทันได้รับผลกระทบจากยาที่แม่กินเกินขนาด เพราะมาส่งโรงพยาบาลได้ทันเวลา แม่เสียใจเหลือเกินที่แม่เป็นแบบนี้ แม่รู้สึกว่าแม่เป็นแม่ที่แย่ที่สุด😭 #แม่จะผ่านโรคนี้ไปได้ไหมคะแม่ๆ #แม่ไม่มีกำลังใจจากใครเลยจริงๆ #ไม่มีใครเค้าเข้าใจแม่เลยจริงๆ #มันเจ็บปวดและทรมานในใจแบบอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ 😭😭

198 ตอบกลับ

คิดถึงลูกเยอะ ๆ นะคะ ลูกจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น เราจะต้องเป็นบ้านที่แข็งแรงที่สุดให้ตัวน้อยของเรานะคะ สู้ ๆ จ้า

แม่จะเข้มแข็งค่ะ ✌🏻 ขอบคุณนะคะแม่🙏🏻❤️

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลูก3เป็นหนักเลยค่ะ กินยาเกินขนาด ไม่กล้าหาหมอเลยค่ะ ตอนนี้ท้อง3เดือนยังไม่ได้ฝากเลยค่ะ

แนะนำให้คุณแม่รีบไปฝากนะคะ มีอะไรผิดปกติขึ้นมาคุณหมอจะได้ช่วยทัน จับมือสู้ไปด้วยกันนะคะคุณแม่❤️

แวะมากอดให้กำลังใจคุณแม่นะคะ สู้ ๆ เพื่อตัวน้อย เชื่อว่าคุณแม่ต้องผ่านไปได้ คุณหมอจิตเวชนัดดูอาการตลอดไหมคะ

ค่ะคุณแม่ แม่จะรักษาตัวเพื่อลูกน้อยที่กำลังจะลืมตาขึ้นมา✌🏻✌🏻

สู้ๆนะคะ​ เคยเป็นเหมือนกันคะ​ คิดถึงลูกเยอะๆคะ​ แล้วเราจะมีแรง พยายามอย่าอยู่คนเดียวนะคะ​ อะไรที่ชอบทำเลยคะ

คุณแม่เก่งจังค่ะที่ผ่านมันมาได้ ตอนนี้แม่เองยังไม่รู้เลยว่าจะผ่านมันไปได้ยังไง แต่แม่จะสู้ค่ะ สู้เพื่อตัวน้อยในท้อง✌🏻❤️

สู้ๆนะค่ะคุณแม่เราจะผ่านมันไปด้วยกันนะค่ะ คิดถึงตัวน้อยที่กำลังจะเกิดมานะค่ะแล้วทุกอย่างจะดีค่ะแม่ 💕💕

แม่สัญญาว่าแม่จะผ่านมันไปให้ได้✌🏻 ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

แม่ต้องผ่านไปได้แน่ค่ะ ดูแลตัวเองนะคะ เพื่อไอ้ตัวเล็กที่กำลังจะลืมตามา สู้ๆนะแม่นะ เป็นกำลังใจให้นะคะ✌❤✌

เข้าใจความรู้สึกของแม่น่ะค่ะ..แต่แม่ต้องสู้แม่ต้องเข้มแข็งเพื่อลูกน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ..สู้ๆ😍😍😍

ขอบคุณมากๆค่ะแม่🙏🏻❤️❤️

เป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้ก็กำลังเป็นซึมเศร้าเหมือนกัน เราจะผ่านมันไปด้วยกันให้ได้นะคะเพื่อลูกของเรา

จับมือสู้ไปด้วยนะคะแม่ ❤️❤️❤️

สู้ๆนะคะแม่​ ทุกคนมีเหนื่อยมีท้อ พรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้ค่ะ​ ใช้เจ้าตัวเล็กเป็นกำลังใจในชีวิตนะคะ​

ขอบคุณมากๆค่ะคุณแม่😭🙏🏻❤️

สู้ๆ นะคะคุณแม่ กำลังใจในการก้าวผ่านช่วงเวลาอันเจ็บปวดนี้ คือ ลูกน้อยที่ยังกอดคุณแม่ไว้แน่นนะคะ ✌️✌️

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่😭❤️❤️