แม่เป็นซึมเศร้าไปเสียแล้วค่ะแม่ๆ😞

แม่ถูกส่งโรงพยาบาลเมื่อเที่ยงวันของวันจันทร์ที่ 21 ที่ผ่านมาเพราะแม่ไปกินยาเกินขนาดจนหมดสติ แม่ถูกล้างท้อง และถูกงดอาหารและน้ำไป 2 วัน แม่ได้สติจริงๆในตอนเช้าของวันที่ 22 แม่เจ็บปวด และทรมานมากๆ แม่ไม่คิดว่าแม่ต้องตื่นขึ้นมามีลมหายใจอีก แม่ถูกส่งตัวให้พบจิตแพทย์ หมอซักถามอาการ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สุดท้ายหมอสรุปให้ว่า แม่เป็นโรคซึมเศร้าแล้วจริงๆ ที่แย่กว่านั้นคือแม่เป็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยได้รับการรักษา ในความโชคร้ายของชีวิตแม่แต่ยังมีความโชคดีที่ว่า ลูกในท้องของแม่เค้าปลอดภัย ยังไม่ทันได้รับผลกระทบจากยาที่แม่กินเกินขนาด เพราะมาส่งโรงพยาบาลได้ทันเวลา แม่เสียใจเหลือเกินที่แม่เป็นแบบนี้ แม่รู้สึกว่าแม่เป็นแม่ที่แย่ที่สุด😭 #แม่จะผ่านโรคนี้ไปได้ไหมคะแม่ๆ #แม่ไม่มีกำลังใจจากใครเลยจริงๆ #ไม่มีใครเค้าเข้าใจแม่เลยจริงๆ #มันเจ็บปวดและทรมานในใจแบบอธิบายเป็นคำพูดไม่ได้จริงๆ 😭😭

198 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ให้นึกถึงอีกคนในท้องเราไว้นะคะ

ค่ะแม่ ขอบคุณมากนะคะ🙏🏻❤️

สู้ๆคะคุนแม่ เป็นกำลังใจไห้นะคะ ไม่ต้องคิดมากนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่❤️

เป็นกำลังใจให้แม่นะ แล้วเเม่จะผ่านมันไปได้ด้วยดี

แม่จะสู้ให้สุดใจค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่❤️❤️❤️

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ สู้ๆนะคะ🥰🥰กอดๆนะคะ

กอดๆค่ะแม่ ขอบคุณมากเลยนะคะ🙏🏻❤️❤️❤️

นึกถึงลูกให้มากๆนะคะ สู้ๆขอให้ผ่านไปให้ได้ค่ะ

แม่สัญญาว่าจะแม่จะสู้ๆค่ะ✌🏻 ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️

สู้ๆคะ คิดถึงลูกให้มากๆ เข้าใจ ความรู้สึก #กอดๆ

แม่จะสู้ให้สุดใจ ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

สู้ๆนะคะ เข็มแข็งเพื่อลูก เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะแม่❤️

แม่สู้ๆน่ะ กอดกันจับมือเป็นกำลังใจให้แม่น่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่🙏🏻❤️❤️

สู้ๆนะคะ สู้เพื่อลูกที่จะได้ลืมตาดูโลก

แม่จะสู้เพื่อรอวันนั้นค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะคุณแม่😭🙏🏻❤️

เป็นกำลังใจให้ค่ะแม่ สู้เพื่อนตัวน้อยนะคะ♥️

ขอบคุณมากนะคะแม่😭🙏🏻❤️