61 ตอบกลับ

17-18นี่แหละค่ะแม่ เราก็เอะใจ เหมือนปลาตอดท้อง เราเลยถามคนที่เคยท้องมา เขาบอกว่าลูกกำลังตอด ตอนนี้นอนหงายตอดเก่งมาก ช่วงเช้าหิวข้าวจะชอบตอดมากๆ55

รู้สึกดึบๆๆ วูบๆ ในท้อง 2-3 ครั้งแล้วหาย ตกใจนึกว่าลำไส้เป็นอะไร 55 เริ่มรู้วึกครั้งแรกตอน 17 วีคค่ะ จะรู้สึกบ่อยตอนนอนดูหนัง

ของเราพึ่งรู้สึกเมื่อคนนี้เลยค่ะ17สัปดา 5วัน ครั้งแรกครึ่งตกใจเพราะรู้สึกท้องกระตุกแรงจนรู้สึกเลย

16wปลายๆเกือบ17wค่ะ ครั้งแรกก็เอะใจว่าเป็นอะไรรึป่าว ช่วงนี้กลายเป็นตื่นเต้นทุกครั้งที่ลูกตอด🥰

น่าอิจฉาแม่ๆที่เบบี๋ตอดเร็วจังเลยนะคะเบบี๋บ้านนี้ยังนิ่งอยู่เลยค่ะ น่าจะยังหลับลึกอยู่55😂

6ย่าง7เดือนค่ะ จี๊ดๆ ตอนนั้นทำงานด้วยกลัวจะคลอดก่อนกำหนดมากสุดท้ายเลยกำหนดคลอดไปหลายวัน🤣

ตั้งแต่เข้าวิคที่15 ก็เริ่มตอดแล้วจ้า พอเข้าวิคที่16 บางครั้งตอดแรงจนแม่จั้กจี้เลยจ้า🥰🥰

รู้สึกเหมือนมีอะไรดูบดิ๊บๆๆ วนอยู่ในท้อง ยิ่งช่วงเช้าจะรู้สึกช่วงเวลากินอาหาร😁🥰

22 W แต่หน้าท้องหมอก้บอกหน้าท้องบางนะ 55555 หรือเราไม่รู้ว่าตอดเป็นไงรู้อีกทีดิ้นแล้ว

20wแล้วจ้า แต่ดูเหมือนบางวันน้องก็ตอดบางวันก็ไม่ตอด สงสัยหน้าท้องหนาคะ #ท้องแรก