32 ตอบกลับ

ไข่แม่อาจจะตกช้านะค่ะ รออีกสัก2อาทิตย์อาจจะเจอน้องค่ะแม่ บ้านนี้ฝากครั้งแรกตอน10วีคเจอน้องพร้อมเสียงหัวใจค่ะ ตอนนี้21+2วันแล้วค่ะ 🥰✌️ สู้ๆนะค่ะแม่ขอให้ครั้งหน้าคุณแม่เจอน้องนะค่ะ

บ้านนี้เจอน้องตอน6w+2ค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจเบาๆพอรู้ว่าท้องก็ไปโรงบาลพอคุณหมอซาวด์ก็เจอเลยค่ะ คุณแม่อย่าพึ่งเครียดนะคะอาจจะเจอตอน9-10wค่ะ🥰

แม่บ้านนี้ ได้ซาวด์ตอน14วีคเลยค่ะที่ศิริราช 4เดือนหมอซาวด์พร้อมรู้เพศเลยค่ะ น้องตัวใหญ่มาก ท้องในมดลูก ตอนแรกกลัวท้องลมเหมือนกันค่ะ

ตอนนี้14วีค3วัน เห็นเพศน้องยังค่ะ

บ้านนี้ฝากครั้งแรก 7 Wk หมอซาวด์ทางหน้าท้องให้ เห็นเป็นแบบนี้เหมือนกัน ต้องซาวด์ผ่านช่องคลอดถึงจะเห็นตัวน้องค่ะ ตัวเล็กมากๆ

อายุครรภ์เท่านี้คือน้องยังเล็กมากค่ะ เล็กกว่าเม็ดทรายอีกค่ะ รอซัก9weeks+ถึงจะพอได้เห็นได้ยินเสียงหัวใจเบาๆค่ะแม่

แม่บ้านนี้ทีแรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะกลัวเป็นท้องลมแต่นี้น้องเริ่มดิ้นแล้วค่ะก็เลยโล่งใจไป

แม่บ้านนี้ก็ยังไม่เจอน้องเลยค่ะ จิตตกมาก เพราะท้องเเรก 6w ก็เจอน้องพร้อมเสียหัวใจเบาๆๆ

บางทีเรานับเอง กับที่ปฏิสนธิ ไม่พร้อมกันค่ะ อย่าเพิ่งเครียดค่ะ รอไปหาหมอตามนัดอีกรอบ

เดี๋ยวก็เจอค่ะ บ้านนี้เจอครั้งแรกที่ไปฝาก 7+4 แต่ซาวด์ทางช่องคลอดค่ะ ซาวหน้าท้องไม่เจอ

เจอตัวน้อยๆคะยังไม่ชัด ที่ชัดมากคือเสียงเต้นของหัวใจคะ 7+1 ตอนนั้น ตอนนี้9+6 แร้วคะ