4 ตอบกลับ

ท้องแรกก่อนท้องหนัก48ตอนคลอด68ลูกกินนมเราประมาณ2เดือนน้ำหนักก็ลดมาเหลือ54ค่ะ ควบคุมอาหาร แป้งน้ำตาล +กับลูกกินนมเราเดี๋ยวก็ลดค่ะ

VIP Member

คุมอาหารค่ะ กินเฉพาะของจืด หมู-ผักบางชนิด ขนมนี้ไม่กินเลยค่ะ แต่ก็มีพวกของบำรุงน้ำนมพวกหัวปลี,ขาหมูบ้าง 18วันจาก 73เหลือ55ค่ะ

บ้านนี้ตอนฝาก46.7 ตอนนี้อายุครรภ์7เดือน ขึ้นมา63 แล้วค่ะ แต่หมอตรวจว่าลงลูกหมด หมอแน่นะนำว่าคุณแม่อย่ากินเยอะเดี๋ยวคลอดยาก😁

ควบคุมอาหาร + ออกกำลังกายวันละ 20-30 นาที ค่ะ