4 ตอบกลับ

เคยแท้งคุกคามตอน 14 วีคค่ะ เลือดสีแดงสดออกเยอะ มากค่ะ ตอนนั้นใจเสียคิดว่าน้องคงไม่อยู่แล้ว รีบไป รพ. หมอตรวจดูปากมดลูกยังไม่เปิด ซาวด์ดูลูกก็ยังหัวใจเต้นปกติ หมอเลยให้ฉีดยากันแท้งและนอนรพ.ดูอาการ 1 คืน แต่ห้ามเคลื่อนไหวเลยค่ะ อยู่แต่บนเตียง เลือดก็ไม่ค่อยออก วันรุ่งขึ้นหมอเลยให้กลับบ้าน กลับมาบ้านยังไม่ถึงวันต้องกลับไป รพ. อีกรอบเพราะเลือดออกเยอะ (กลางคืน ฉี่บ่อยค่ะ ลุกเข้าห้องน้ำ 4-5 รอบ) รอบนี้นอนรพ. 2 คืน ให้เลือดอีก 2 ถุง เพราะ เสียเลือดเยอะ แม่ซีดค่ะ หลังออกจากรพ. รอบนี้ กินๆ นอนๆ อยู่แต่บนเตียงค่ะ ลุกเข้าห้องน้ำ แค่ตอนถ่ายหนัก และ ออกไป รพ. อาทิตย์ละครั้ง ฉีดยากันแท้ง พาอายุครรภ์ประมาณ 21 วีคก็กลับมาใช้ชีวิตปกติค่ะ ไปไหนมาไหนบ้าง แต่พยายามไม่เดินเยอะ เพราะเดินมากๆ ก็หน่วงๆท้อง พออายุครรภ์ 33 วีคก็เริ่มท้องแข็ง แต่ไม่บ่อยค่ะ หมอให้กินยายั้งไว้ แต่ก็ยั้งได้แค่ 35 วีค ก็คลอดค่ะลูกสาวออกมาแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้ 19 วันแล้ว

แนะนำคุณแม่หาวันลานะคะ การที่มีเลือดออก ถือว่าไม่ดีจ้า ของเราออกตอน 6 วีค หมอให้ยากันแท้ง และให้เดินน้อยๆ ไปหาหมอแต่เนิ่ยๆดีกว่าปล่อยไว้นานนะคะ

เรามีภาวะแท้งคุกคามตอน9วีค​ เลือดออกเยอะมาก​ เราเป็นครู​ ตอนทำงานเดินเยอะ​ด้วย​ หมอให้เราหยุดงาน3สัปดาห์​ ให้ยาฉีดยากิน​ เลือดหยุดไหลตอน13วีค​

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-100030)