19 ตอบกลับ

ไม่เคยเป็นเลยคะ😅ทั้งท้องแรก​ และท้อง2​ เมื่อก่อนยังไม่ท้องแล้วเป็นเยอะมาก​ ใช้ตัวนี้แล้วหายก็ใช้มาตลอด8ปีได้แล้วคะ

ตกขาวในคนท้องเป้นเรื่องปกติค่ะ ถ้าไม่มีอาการคัน หรือตกขาวมีสีที่เปลี่ยนไป ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นจร้า ตอนนี้ 38+5 แล้ว หมอบอกปกติ หากไม่มีสีไม่มีกลิ่นจร้าา

พยายามกินนมเปรี้ยวและโยเกิร์ตค่ะ 😊 เราก็เป็นเหมือนกัน _ตอนนี้ 37 week แล้ว 🤰_

หมอนัดดูปากมดลูกยังคะ

บ้านนี้เป็นตอนเดือนแรกๆยัน2เดือนกว่า พอเข้าเดือนที่3ไม่เป็นเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ36wแล้วเป็นมาตั้งแต่ท้องอ่อนๆยังไม่หายเลย

เข้า5เดือนแล้วค่ะยังเป็นอยู่เหมือนกันแต่เป็นนิดๆ

เป็นยันคลอดเลยจ้าพอคลอดแล้วก็หายเป็นปกตินะคะ

เป็นคะ เป็นเรื่องปกติแต่ต้องไม่มีกลิ่นไม่คัน

เป็นเหมือนกันค่ะ บางวันมามาก บางวันมาน้อย