3 ตอบกลับ

คุณหมอรอให้หลุดค่ะ แต่กำหนดวันไว้ว่าถ้ายังไม่หลุดมาเองต้องไปหาหมอค่ะ ปรากฏว่าน้องไม่หลุดมาเอง ต้องยุติการตั้งครรภ์ด้วยการเหน็บยาค่ะ ถ้าเหน็บยาแล้วคลอดออกมาครบก็ไม่ต้องขูดมดลูกค่ะ ของเราระหว่างรอให้น้องหลุดไม่มีเลือดออกเลยค่ะ หมอบอกว่าถ้ามีเลือดออกเยอะให้รีบไปหาหมอค่ะ

ถ้าอย่างนั้นไปหาคุณหมอเลยค่ะ สู้ ๆ นะคะแม่ ♡

เลือดออกแล้วไปหาหมอรพ.ค่ะ น้องไม่หลุดแน่ๆค่ะอายุครรภ์เยอะแล้ว หลุดแต่ไม่หมดต้องขูดมดลูกอยู่ดี ต้องไปเช็คว่าหลุดหมดมั้ย ปล่อยไว้แม่จะตกเลือดนะคะ

ขูดค่ะ ถ้าตัวน้องยังไม่หลุดออกมา เสียใจด้วยนะคะ ดูแลสุขภาพเดี๋ยวน้องก็กลับมาใหม่ค่ะ

TapFluencer

น้องหลุดตอน 13วีค เกิดจากอะไรเหรอคะ // ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ 🙏🤍

ขอตอบนะค่ะ จากตัวน้องเองที่ไม่สมบูรณ์แล้วจะตัวแม่ร่วมด้วย เราเคยหลุดมาค่ะ