ท้องแล้วแฟนอยากให้ทำแท่งค่ะ

แฟนเรียนจบแล้วค่ะกำลังหางานทำอยู่ จบวิศวะแต่เกรดไม่เยอะ คบกันมาจะเข้าปีที่3แล้ว พึ่งรู้ว่าท้องเมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เค้าอยากให้เราทำแท้งมาก แต่ใจเราไม่ทำแน่นอน มีวิธีไหนทำให้เค้าเปลี่ยนใจบ้างมั้ยคะ หรือเราควรเลิกไปเลยแต่ใจยังรักเค้ามากๆ ส่วนเหตุผลของเค้าคือ เค้าไม่พร้อม เค้ายังอยากทำงานซื้อนู้นนี้ที่เค้าอยากได้ ทางบ้านเค้าฐานะดีค่ะไม่ได้ยากจนอ่ะไร ทางบ้านเราเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่บอกใครค่ะ เครียดมากเลย #ป้องกันโดยการกินยาคุมแบบ30เม็ดค่ะ มีลืมกินบ้างแต่พอรู้ว่าลืมก็จะกินเลยตามที่ เภสัชแนะนำค่ะ Up1# อัปเดทค่ะ ตอนนี้บอกพ่อแม่ของตัวเองแล้วค่ะพ่อแม่โอเคดีใจด้วยว่าเราไม่คิดที่จะเอาเค้าออก ส่วนทางแม่แฟน เค้าก็ค่อนข้างจะเข้าค้างลูกชายเค้าค่ะ แต่แม่เค้าก็พูดว่ายังไงก็จะรับผิดชอบเช่นส่งเงินึ่าใช้จ่ายเลี้ยงดู เพราะตัวเราคงไม่อยากจะอยู่กับผู้ชายคนนี้แล้ว เพราะเค้ายังยืนยันคำเดิม ว่าให้เราไปเอาออกค่ะ

301 ตอบกลับ

เก็บเขาไว้เถอะคะ บ้านนี้ก็ไม่พร้อม แต่พอเขามาแล้วเราก็ต้องดูแลเขาให้ดีที่สุด สู้ๆนะคะ

เลี้ยงเองดีกว่าค่ะ ถ้าพ่อเค้าคิดได้ก็คงกลับเข้ามาเองค่ะ หวังว่าจะคิดได้เร็วๆนะคุณพ่อ

ทางที่ดีบอกทางบ้านให้รับรู้ด้วยนะค่ะเพิ่นผ่านอะไรมาก่อนเพิ่นอาจจะช่วยเราได้บ้างค่ะ

อย่าเอาออกน่ะค่ะ บางคนอยากมีก็ยังมีลูกไม่ใด้คุณแม่โชคดีมากรุ้ใหมเก็บน้องใว้น่ะค่ะ

แหม่~~~~ทีตอนเยเขามึงพร้อมจัง เก็บไว้เถอะค่ะถ้าเขาจะทิ้งไปก็ช่างอย่างน้อยเราก็มีลูก

ปรึกษาผู้ใหญ่ดีกว่านะคะ น้องอายุยังน้อย อยากให้คิดให้รอบครอบ อย่าด่วนตัดสินใจ

สู้ๆนะค่ะคุณแม่​ ในเมื่อเค้าอยากมาอยู่กับเรา​แล้ว​ ต้องดูแลเค้าให้ดีที่สุดนะค่ะ

บาปสุดๆๆๆทามลูกออกหากินไม่ขึ้นทำเขาเกิดมาแล้วกะต้องเลี้ยงดูแลเขาสู้ๆๆๆๆคุณแม่

ดูแลสุขภาพ​ บำรุงลูกในครรภ์​ให้แข็งแรง​นะคะ​คุณแม่​ มีลูกมีความสุขมาเติมเต็ม

อย่าทำแท้งเลยค่ะ มันเป็นบาปติดตัวเราไปจนตาย ค่อยๆเลี้ยงค่อยๆเป็นค่อยไป สู้ๆค่ะ