ท้องแล้วแฟนอยากให้ทำแท่งค่ะ

แฟนเรียนจบแล้วค่ะกำลังหางานทำอยู่ จบวิศวะแต่เกรดไม่เยอะ คบกันมาจะเข้าปีที่3แล้ว พึ่งรู้ว่าท้องเมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เค้าอยากให้เราทำแท้งมาก แต่ใจเราไม่ทำแน่นอน มีวิธีไหนทำให้เค้าเปลี่ยนใจบ้างมั้ยคะ หรือเราควรเลิกไปเลยแต่ใจยังรักเค้ามากๆ ส่วนเหตุผลของเค้าคือ เค้าไม่พร้อม เค้ายังอยากทำงานซื้อนู้นนี้ที่เค้าอยากได้ ทางบ้านเค้าฐานะดีค่ะไม่ได้ยากจนอ่ะไร ทางบ้านเราเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่บอกใครค่ะ เครียดมากเลย #ป้องกันโดยการกินยาคุมแบบ30เม็ดค่ะ มีลืมกินบ้างแต่พอรู้ว่าลืมก็จะกินเลยตามที่ เภสัชแนะนำค่ะ Up1# อัปเดทค่ะ ตอนนี้บอกพ่อแม่ของตัวเองแล้วค่ะพ่อแม่โอเคดีใจด้วยว่าเราไม่คิดที่จะเอาเค้าออก ส่วนทางแม่แฟน เค้าก็ค่อนข้างจะเข้าค้างลูกชายเค้าค่ะ แต่แม่เค้าก็พูดว่ายังไงก็จะรับผิดชอบเช่นส่งเงินึ่าใช้จ่ายเลี้ยงดู เพราะตัวเราคงไม่อยากจะอยู่กับผู้ชายคนนี้แล้ว เพราะเค้ายังยืนยันคำเดิม ว่าให้เราไปเอาออกค่ะ

301 ตอบกลับ

อย่างน้ิยก็มีครอบครัวตัวเองที่เข้าใจค่ะ..ส่วนแฟนก็ช่างเขาเถอะค่ะ..วันนึงถ้าเขาคิดได้คงสายไปแล้ว

อย่าเอาน้องออกนะคะ ถ้าเราไม่ติดอะไร ก็เลี้ยงเขาไว้เถอะคะ เลือดเนื้อของเรา ดวงใจของเรา ❤️❤️

น้องอยากจะมาเกิดแล้วอย่าทำร้ายน้องเลยนะคะ​ ทางที่ดีคุณ​ผู้หญิง​ควรไปคุยกับพ่อกับแม่ก่อนนะคะ

เค้าคงกลัวเราไปพึ่งเค้า ดังนั้นคุณเลี้ยงลูกคนนี้เองได้ใช่ป่าว ก็ไม่ต้องไปถามความเห็นเค้าค่ะ

สู้​ๆ​ค่ะ​ ขอให้​รักตัวเอง​รัก​ลูก​ให้​มากๆแล้วจะรู้ว่าใครมีค่าสำหรับเราพอที่จะให้เรารัก

VIP Member

เป็นเราเลิกค่ะ ขนาดลูกตัวเองไม่รัก ทีลูกก็ใช่ว่าจะซื้อหาสิ่งที่ต้องการไม่ได้สักหน่อยค่ะ

VIP Member

คิดถูกแล้วคะ สู้ๆเชื่อว่าทำได้ เดี๋ยวนี้คุณแม่เลี้ยงเดียวเก่งๆ และมีความสุขตั้งเยอะคะ 😉

ไม่แนะนำให้ทำค่ะ แม่เลี้ยงเดี่ยวมีเยอะไป ขนาดคนที่ไม่ค่อยมีฐานะ เค้าก็ไม่คิดจะทำเลย

บอกพ่อแม่เค้าเลยคะ อีกอย่างนึงในความคิดเรานะ เราไม่อยากให้ลูกเรามีพ่อใจร้ายแบบนี้

ในเมื่อเรื่องฐานะไม่มีปัญหาก้ควรปรึกษาครอบครัวเลยจ้า การทำแท้งไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ดี